Review lệnh sgk cơ bản. (31/05 - 03/06)

@khanhDang mình biết là giá hình thành xu hướng tăng nhỏ. Nhưng giá chưa đi tới vùng mua manh. Theo sgk thì hoàn toàn có thể đặt một lệnh limit ở KLQT xu hướng lớn chứ nhỉ. Hay là mình đang hiểu sai sgk :frowning:

1 Lượt thích

Hay quá Sơn, mình đang quay lại với những lệnh cơ bản, mấy hôm trước ham lệnh nâng cao, hơi ẩu

2 Lượt thích

Hay quá , 2 dạng này có xác xuất thắng cao nhất rồi

Rất hay bác ơi. Rất đơn giản mà hiệu quả.

@sonpham1 ơi, mình hỏi chút. Những lệnh như thế này bạn có hay để ý đến TF lớn hơn ko, hay chỉ nhìn 2 TF rồi buy lên thằng đáy cũ H1

Mình vẫn nhìn 2TF H1 và M15 thôi.
TH M15 buy lên H1 thì mình đợi M15 đẩy trước đấy đảo chiều rồi mới buy lên H1.
Còn nếu M15 tăng buy lên M15 giảm, thì vẫn phải xét thêm xu hướng H1, xem nó có dính cái đỉnh cũ của H1 hay không.

1 Lượt thích

thank bạn, như trường hợp hình bên trên của mình nếu buy thì chốt khi chạm H4 nhỉ

M15 buy lên H4 mình không khuyến khích vì sgk không có. Mình cũng đã test rất nhiều lần và thấy nó sai sai kiểu gì đó.
TH bạn vẽ mình vẫn sẽ đợi m15 đảo chiều rồi mới buy, lí do là như thế này. Khi phần bên trái giá vừa phá qua đáy h1, phá qua cả đáy h4 thù thường lực phá rất mạnh và nó đi 1 lèo xuống luôn, tức là bên trái ở tf m15 sẽ không có cấu trúc giảm (đỉnh đáy thấp hơn). Nhìn thì nó không là gì nhưng thực chất có cả đáy h1 và h4. Buy luôn theo m15 và nói rằng vùng bên trái không là gì là 1 rủi ro. Nếu đợi m15 đảo chiều bạn sẽ có thêm cơ sở, vì m15 vừa đảo chiều nên lực mua còn mạnh. Hơn nữa so 2 TH buy khi M15 vừa đảo chiều và buy khi M15 chưa đảo chiều và chỉ hình thành duy nhất cấu trúc tăng thì TH1 tỉ lệ win tất nhiên cao hơn.

2 Lượt thích

Hi bác, em là thành viên mới của hội quán còn khá lơ mơ, nhưng cá nhân em thì em sẽ đợi cái xu hướng hồi nó kết thúc, phá xuống klqt của nó thì em mới sell, tại vì cũng ko có gì đảm bảo nó sẽ ko tăng lên tiếp :sweat_smile:

1 Lượt thích

hay quá Sơn Soái CA ơi! Mong Sơn ra nhiều bài như này! làm các lệnh cả bên Fx vs tiền điện tử! để a e cả 2 bên có những bài học mới! <3

huhu . nhìn lệnh Eth e tiếc ngẩn ngơ . có 1 cái lệnh buy thì bị Stophunt .
Đúng là đánh sang coin ko cảm nhận được cái râu nến của nó nên chủ quan Sl quá :((

2 Lượt thích

Coin mình xem biểu đồ để luyện tập thêm thôi hìhi. Nhiều chỗ phá vỡ thật giả của coin nhìn hơi khó so với fx, chưa kể râu ria tùm lum :joy:

1 Lượt thích

suy nghĩ như bác đúng khi nó tăng là sóng thì ok chứ nó là xu hướng thì k đúng nhá. phải “luôn cưỡi lên lưng con sóng nhỏ gần nhất”

Bác đánh coin trên sàn nào thế ạ?

Bác review kiểu này dễ hiểu quá , có cả công thức bên trên nữa , đọc bài phân tích kiểu như vậy bớt phải tư duy quá nhiều
Giống ngày xưa cầm sách học tốt trên tay , mọi thứ đều trở nên dịu dàng

Mình còn chưa WIN được lệnh nào. :joy: :joy:

1 Lượt thích

Sơn cho mình hỏi, từ lúc hiểu giá tới đâu nhờ gợi ý của Sơn, mình vào tf nhỏ kể cả 3’; 5’ backtest mình thấy nó đúng 10 lệnh đúng tới 7 tới 8 lệnh, nhưng mình vẫn thấy khó hiểu tại sao tf nhỏ mà đúng nhiều như vậy, đây là ví dụ mình đánh, bạn xem hộ mình đã hiểu đúng chưa.

2 Lượt thích

Mình nhìn chưa rõ ví dụ của bạn vì mình cần xem nhiều chỗ phá vỡ thật giả. Bạn cứ áp dụng đúng kiến thức sgk luyện tập thôi.

Mình chưa tin tưởng mấy tf nhỏ, nhưng đôi khi tf nhỏ lại ít phạm tf lớn, mình test thấy tp dễ dàng hơn, không hiểu trade kinh nghiệm như S thấy thấy nào

Với mình TF nhỏ hay lớn mình không quan trọng, chỉ là tf nhỏ mình phải lọc nhiễu nhiều thôi. Với cả TF nhỏ TP ví dụ 1:3 thì có khi tiền phí com đã ngốn còn dc có 1:2.