Review GU 17/8 theo góc nhìn của em

Lần đầu tiên em review được 1 lệnh hoàn chỉnh. Các bác đóng góp ý kiến để em tiến bộ hơn với :kissing_closed_eyes:

3 Lượt thích

2 Lượt thích

Vì nó hồi về đến đáy của H1 và H1 đang là xu hướng giảm, M15 cũng giảm nên em vào lệnh theo hợp lưu 2 timefaim ạ

hihi…dù nói gì đi nữa lệnh của bạn vẫn TP là vui rồi.chúc mừng bạn nhé. nhưng theo mình thì nó khá mạo hiểm.

4 Lượt thích

Vâng em cảm ơn góp ý của bác. Nhưng mà tại vì nó giảm về đây của H1 chưa là gì cả nên em mới liều sell xuống

2 Lượt thích

Mình nghĩ nó ntn

2 Lượt thích

Em cũng bị phân vân ở chỗ số 1 kia vì thấy nó không được đẹp cho lắm :cold_face:

1 Lượt thích

phân vân thì đợi thôi
đừng bắt TT nó theo suy nghĩ của mình
quan trọng là ở thời điểm đó b chác chắn điều gì, đã thấy điều gì

số 1 kia không là key lv qt M2 thì cũng là key lv qt M5, ấy là mình nghĩ vậy :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

1 Lượt thích

bác đọc bài sổ tay Trade phần 3 của ad có nói vấn đề giá chạy kiểu táo bón như này đó

3 Lượt thích

Mình nghĩ xác định klqt cho trường hợp này như vậy khi trước đó đã là một đợt giá giảm, còn trong trường hợp trên thì giá vừa có 1 lực tăng rất mạnh rồi nên bán xuống cũng rất nguy hiểm

2 Lượt thích

mình chỉ đưa nhận định cá nhân thôi nhé.

3 Lượt thích

Nó hồi về lần 1 thì mình tìm dc lệnh sell, giá về đáy cũ mình dời sl, lần 2 nó hồi về mạnh đá sl, mình cũng không dám sell lần nữa :frowning:

M vào lệnh y xì b, sl tp giống hệt mà chỗ cái đáy cũ kia nó hồi về r lại đi xuống nên rời sl về đó luôn vì giá nó xuống 1 lần r nó về lại cũng hơi khoai mà gu dạo này chạy toàn kiểu quay về cắn sl phát r mới đi

1 Lượt thích

Tuần này mình mới rình được có mỗi lệnh, cũng quay lại đớp sl dời :sneezing_face:

Cái chỗ kia mà nó xuống 1.37800 Luôn thì m ăn thân 8r lận 1 lệnh như b, 1 lệnh nhồi vào ở tf5p thế mà cuối cùng ăn có 3r :))

mình k fai muốn tranh luận gì đâu. nhưng anh em mình thử thảo luận thêm thôi nha. mình học hỏi lẫn nhau nhé.
đây là lệnh mình đã vào bạn rảnh đọc qua nhé.

mình tìm thêm 1 yếu tố nữa để SELL nhé.

2 Lượt thích

hình như đoạn này có gap, lệnh của chủ thớt hợp lý rồi

lệnh ngược xu hướng chuẩn sgk, sl tầm 15 pips

1 Lượt thích

giữa OANDA và FXCM khác nhau nhiều thế nhỉ.

1 Lượt thích