Review Cặp GU 17/08/2021. Làm quả Dupberkill cho anh em có động lực

Chào mọi người lâu lắm rồi mình mới Review lênh của mình. mọi người cùng tham khảo nhé.
cùng đi vào 2 lênh tuần này của mình nhé.

mình thấy tuần này dễ trade hơn tuần trươc thị trường đi đẹp phá dứt khoát không như tuần trước nó đi lằng nhằng giật cấp khó xác định KLVQT.
Theo mình thì cứ thấy thị trường chạy kiểu này thì tự tin vả luôn. còn chạy xấu xấu ngồi chờ khi nào đẹp thì chiến.
thank mọi người đã đọc. chúc anh em sức khoẻ để trống trọi qua mùa đại dịch này nhé. thân!!!

41 Lượt thích

Chúc mừng, bạn nhận định hay quá.

2 Lượt thích

Mình cũng nhìn nhận giá còn xuống nữa nhưng do tuần trước bị thua mấy lệnh nên chưa lấy lại được tự tin để vào.

1 Lượt thích

B review rất rõ ràng dễ hiểu. Mình rất hay xem b nhận định

2 Lượt thích

cháy quáaaaaaaa :fire: :fire: :fire:

2 Lượt thích

Hay quá bác, chúc mừng bác nhé.

1 Lượt thích

Lệnh 1 mình cũng đặt mà đặt keylv fake bên trên nên k dính :)) tại cái đáy cũ rộng quá

1 Lượt thích

Mình thấy lệnh thứ 2 giá đã về đáy cũ H1 và có phản ứng bật lên, đặt lệnh limit lên đường lắm b :))

2 Lượt thích

Lúc đó mình nhận định giá sẽ giảm tiếp nên k có lí do j nó phá qua đc klvqt cả. Nên mình đặt lệnh tại đó. PA dự phòng nếu lệnh đó thua vào tiếp lệnh tại klvqt

2 Lượt thích

Bạn nhận định giá sẽ giảm tới keylevel bên dưới của H1 thì SL phải đặt sau KLV quan trọng của xu hướng giảm H1 thì mới an toàn. Đó là kinh nghiệm cá nhân của mình.

2 Lượt thích

@ducquang2020 review hay và hay review :)))

1 Lượt thích

Thank bạn nhé. Mình sẽ rút kinh nghiệm.

Chúc mừng bạn nhé, tuy nhiên mình có thắc mắc là theo kinh nghiệm của bạn thì Fibo nằm sau đỉnh hay đáy cũ thì giá hay về luôn tới KLVQT, vậy ở lệnh 1 chỉ vì một cặp nến đảo chiều mà vào lệnh bán tại đáy cũ thì có hơi mạo hiểm không nhỉ :thinking:

giá hồi về đáy cũ hình thành sóng hồi nhé bạn, còn xuất hiện mô hình nến đảo chiều (bearish engulfing) tại đáy cũ rất ok nhé bạn.
mô hình nến đảo chiều tăng (giảm) kok thể đảo chiều cả xu hướng nhưng nó có thể đảo chiều sóng hồi ngay tại kl nhé bạn.

2 Lượt thích

Tùy quan điểm mỗi người về vấn đề này, theo mình hồi như này khá là ít và không đẹp. Nếu hồi về đáy cũ chạm Fibo 0.5 đến 0.618 thì khá là ok. Nhìn 2 cái nến xanh đằng trước mà 1 nến đỏ như thế kia thì nếu nến sau lại là 1 nến xanh phủ định lại cây nến đỏ thì cũng là chuyện bình thường. Nói chung cách nào cũng sẽ có xác xuất nhưng mình thích đánh an toàn hơn, lỡ kèo thì tìm kèo khác. Thị trường này người nào có tiền là người đó đúng thôi. Thêm 1 góc nhìn để ae tham khảo.

1 Lượt thích

Chúc mừng bạn. Đoạn này mình vào được 1 lệnh, nếu giá ko chạy đúng lúc mình ngủ thì cũng vào thêm 1 lệnh giống lệnh 1 của bạn. Đoạn ở chỗ lệnh 2 chạy xấu, xuống m5 mới thấy hồi đẹp, nhưng run tay nên bỏ luôn.

đừng run. nếu đã nhận định được rồi mà k tự tin thì đi lot nhỏ vả luôn xem nó có đúng với nhận định của mình không. nếu thua thì có thêm kinh nghiệm. còn win thì nhận định của mình cũng đc trả tiền hihi.

2 Lượt thích

cứ an toàn là trên hết. cứ quy tắc của mình mà vả bạn.

1 Lượt thích

Review dễ hiểu, chi tiết, chúc mừng bác nha, mong bác chia sẻ nhiều hơn, vẫn câu nói cũ, mình đã học dc rất nhiều thứ từ bác :smiley:

5 Lượt thích