Review GBPCAD & EURUSD 27-28.06.23

Chào mọi người,

Đây là những lệnh mình đã vào, bên cạnh đó mình cũng có một số câu hỏi mong mọi người thảo luận.

EURUSD - 27.06.23 - 18:40 - Khung m5

Tiếp theo khi giá hồi mình xét xem giá đã chạm vùng cản mạnh nào chưa?

Sau đó mình Limit luôn ở OB CSD D&D, và TP lên trên hơn 3R, mình TP lên đáy cũ trên thôi, ko tham.

Và mình đã thắng cặp EU này 3.2R.

GBPCAD - 28.06.23 - 15:30 - Khung m15

Đoạn này hơi cấn rồi, mình thấy nó giống KLQT và OB CSD D&D của TF m5 hơn là m15.
Sau đó lại xét xem giá đã chạm cản mạnh nào chưa?

Đoạn này cũng rất mập mờ, mặc dù cái râu dài này nó ko phải OB CSD hay gì cả, nhưng cũng cho thấy có lực bán khá mạnh xuống. Nhưng vì lúc đó mình ko rõ, mình chỉ thấy hơi cấn thôi, và cho rằng giá vẫn tăng tiếp nên đã đặt lệnh 1 là Buy Limit ở OB CSD D&D m15 (mặc dù cái OB này cũng làm mình hoang mang).

Tuy nhiên trong lúc chờ lệnh, giá hồi xuống lại tạo xu hướng giảm. Mình đã vào m5 để biến nó thành xu hướng dễ nhìn và xác định được OB CSD D&D của m5.

Mặc dù thắng lệnh này 3.6R, nhưng rõ ràng giá đã phá OB CSD D&D của XH hồi, tại sao XH hồi lại ko đảo chiều, vẫn xuống tiếp :D???

Đồng thời sau đó kết quả lệnh sau mình cũng thua luôn. => mình đã dự đoán sai xu hướng tăng m15 tăng tiếp, nhưng nó đã giảm.

Mong mọi người giải đáp hộ mình đoạn OB CSD D&D m15 của GBPCAD và đoạn OB CSD D&D bị phá của m5, và cả cái đoạn “ko là gì” của GBPCAD nữa.

Mình cảm ơn.

4 Lượt thích

Mình đi vào những chỗ theo mình là xác định khác mình nhé

Khung nhỏ đây

Vì thế chắc chắn không limit được ở đấy. Có khả năng KLQT đã dịch chuyển lên trên rồi. Tiếp nhé

Nhưng chỗ này mình chung quan điểm là mình nghĩ giá sẽ tăng. Và chỉ có nơi bắt đầu xu hướng là đặt được lệnh thôi

Và nó xuống tiếp. Không thoát được xu hướng giảm.
Mong nó giải quyết được vấn đề của bạn.

8 Lượt thích

Cái đoạn Retest đó là ở phần nào ạ anh @Medio ? Nhìn như nó về đến imb của OB là anh tính thành sử dụng rồi ạ?

Anh có thể cho em biết bài đọc được ko ạ?

mưu hèn p12 ạ (12kitu)

2 Lượt thích

Em đọc xong bài 12 rồi vẫn chưa phân biệt rõ được bình thường hóa thất bại và KLQT, vẫn rối chỗ này.

Cái này mình viết nó ở bài mưu hèn 3 rồi Mưu hèn kế bẩn trading - Bài 3 - Không là gì là gì?

Bạn có thể hiểu cái khoảng trống IMB ngay sau cái OB chưa sử dụng thì nó cũng thuộc về cái lực mua mạnh ở cái OB đấy. Nên nếu giá chỉ về khoảng trống IMB mà chưa về OB rồi đi lên thì đó cũng được gọi là retest OB rồi. Có cái là về mặt hình ảnh thì nó chưa chạm thôi còn nó đã về được cái lực mua bán mạnh rồi

3 Lượt thích

Đọc từ Mưu hèn 9 đi bạn, mình nhớ không nhầm thì ở bài 9.1

1 Lượt thích

A Medio cho e hỏi

Đoạn này nếu k xuống được khung nhỏ hơn thì có xác định được cái OB đó đã bị sử dụng k a

Theo mình nghĩ thì là chỗ cái râu của cây nến đầu tiên sau cây nến tăng mạnh tạo OB, cây nến này là bình thường hóa, xong tiếp tục đi lên tức là bình thường hóa thất bại. Nhưng giá lại đi xuống phá qua giá thấp nhất của cây nến đầu tiên ấy tức là retest OB chưa sd rồi

Cảm ơn @Medio và anh em, mình đã đọc lại và hiểu rõ hơn, chúc anh em hôm nay bùng nổ nhé

Trung cho mình hỏi, trong 2 trường hợp này thì ở khối OB đã bị re-test của xu hướng tăng m15 còn vẫn đc xem là điểm đảo chiều xu hướng hay ko? mình cám ơn.

1 Lượt thích

chào lephianh, mình nghĩ khi OB đã sử dụng rồi thì áp dụng video Điểm đảo chiều tiếp diễn xu hướng 2 khi ko có OB chưa sử dụng trong video khoá học. Là khối OB tạo nên KLQT. Hi vọng giải đáp đc thắc mắc của bạn.

1 Lượt thích

Không xuống thì mình cũng không biết được, mà lúc nào cũng nên xuống nhé vì chắc gì cái OB csd đó đã là chưa sử dụng (chưa nói đến retest hay gì nhé)

1 Lượt thích

Bạn tham khảo thử nhé

Trường hợp khác

Tuy nhiên cái ảnh cuối cùng mình không dám tự tin 100% nên hướng mình xử lý sẽ an toàn hơn chút.

6 Lượt thích

@Medio rất hay anh ạ, cái nào mình còn phân vân thì xử lý an toàn, em mãi vẫn quên

Anh @Medio ơi, có phải cái lệnh EU bên trên của em là cũng thắng nhờ may mắn phải ko, giờ em xem lại thì nó cũng ko phải OB CSD D&D.

3 Lượt thích

Nhìn thế này e vẫn phân vân giữa OB đã sử dụng và chưa sử dụng, EU - Khung m5 - 18:40 - 27.06.23 anh ạ, xuống khung nhỏ thì là chưa sử dụng. Anh có thể cho ý kiến được ko ạ? Em cảm ơn.

1 Lượt thích

Nó són són thế kia thì bạn cứ cho rằng nó csd nhưng không đẹp, thích an toàn hơn thì không vào, còn đôi lúc vã quá thì cứ vào thôi :D. Nhưng ở TH này là mình dù ở đó SD rồi thì mình vẫn vào vì có OB csd khung nhỏ kia.

1 Lượt thích

Còn mình thì ko dù nó có OB csd đi nữa. Vì nó ko có quá trình bình thường hóa THẤT BẠI.

1 Lượt thích