Review GBPCAD & EURUSD 27-28.06.23

Lệnh này lúc đó e không vào được vì

1. E vừa sl cái lệnh bán ở đoạn đấy xong và e cần 1 cấu trúc tăng nữa để xác nhận

2. Lúc đó e lại xác định cái đoạn “đi ngang” ấy là KLQT M15 và ở đó có OBCSD => e thấy lệnh trên đó đang không an toàn nên không vào ( e toàn dính mấy lệnh sai KLQT nên rén a ạ :rofl: )

Nhưng sau khi giá chạy xong thì rõ ràng lệnh mua EU đó của a là đẹp và cái vùng e đã xác định sai KLQT của m15. E xin chúc mừng lệnh EU đẹp của a :smiling_face_with_three_hearts:

Mang sẵn tiện cho e hỏi ví dụ cái râu both hóa nó ngắn tí thế này thì có tính k, hay là mình xem nó là nến liền k râu luôn ạ

1 Lượt thích

Nhỏ nhỏ thế mình thấy Medio thường vẫn cho rằng nó đã retest. Còn mình trade m5, m15 nếu ngắn tý thế mà mình xuống m1 kiểm tra vẫn là râu thì mình coi nó là nhiễu.

1 Lượt thích

Đương nhiên rồi, ở đây mình chỉ tập trung vào chỗ bạn ấy hỏi là có tính là OB csd hay không thôi. Còn nếu bên trên giá vẫn tăng 1 mạch thì mình cũng không vào.

Mình còn 1 chút thắc mắc là nếu khi kiểm trả ở khung nhỏ hơn mà klqt có khối ob csd đúng và đủ đã bị sử dụng rồi ,
đồng thời có hiện tượng bình thường hóa thất bại và giá tiếp tục tăng or giảm mạnh ở nơi xảy ra hiện tượng bình thường hóa thì khi đó klqt có khối ob csd đúng và đủ có phải sẽ dịch chuyển lên tại chính nơi xảy ra hiện tượng bình thường hóa thất bại đó? sorry nếu câu hỏi hơi rối não. mình sẽ tìm hình để minh họa.