Một tuần thương đau

Chào mọi người, lại là e đây
Như tiêu đề thì e vừa trải qua một tuần đầy thương đau, đau ở đây là e vừa nhổ quả 2 răng khôn với chân răng quặp vào nhau :rofl: và một đau nữa là sau 1 tháng rưỡi màu xanh đều đặn thì tuần này e chính thức lõm mất đâu đó 3R :smiling_face_with_tear:

Chúng ta vào chủ đề chính nhé

Một khởi đầu thuận lợi với GU 15h 26/6/2023

Đây là một lệnh cơ bản cũng không có gì đáng chú ý nhưng đó lại là lệnh duy nhất màu xanh trong tuần này của e :smiling_face_with_tear:

Lệnh 2 là chuỗi EU 17h 27/6/2023
Với mỗi lệnh 1/2 vol

Đến giờ e vẫn chưa nhìn ra mình sai chỗ nào… vẫn nhìn thấy lệnh rõ đẹp :smiling_face_with_tear:

Tiếp theo là chuỗi UJ 15h30 28/6/2023
Với sự tự tin vì tín hiệu đã rõ ràng như ban ngày thì 2 lệnh này e đi vol binh thường :smiling_face_with_tear:

Lệnh này e nghĩ ngoài việc SL ngắn ra còn là do đen

Lệnh 4 là UCAD 16H30 28/6/2023

Lệnh này thì sau khi đọc lại bài bình thường hóa và thấy cmt của a Medio Review GBPCAD & EURUSD 27-28.06.23 - #2 thì e mới thấy sai ở đâu… ước gì e đọc được sớm hơn

Lệnh 5 AU 17H30 28/6/2023

Lệnh này may mắn là hòa

Sau khi xem lại thì e nhận ra có lẽ chỗ đó chưa phải KLQT, lúc vào vẫn thấy rờn rợn rồi nhưng vì đang gỡ nên vẫn vào ( có thể xem là lỗi tâm lý )

Lệnh 6 EU 20h45 28/6/2023
Lại là 1 lệnh hòa… nhờ vào may mắn

Lệnh 7 UJ 21H 28/6/2023

Sau khi xem lại thì e có những thắc mắc như sau

Mong được đón nhận những góc nhìn của a Medio cũng như anh chị trong hội quán

Và sau hôm 29/6 thì e nghỉ 1 ngày để ổn định lại tâm lý sau chuỗi thua tan nát :smiling_face_with_tear:

Cuối cùng là lệnh UJ 17H30 30/6/2023

Và đây là 1 tuần của e, mong được đón nhận những góc nhìn của anh chị trong hội quán mình, e chúc anh chị tuần mới giao dịch thuận lợi :smiling_face_with_three_hearts:

4 Lượt thích

Ở lệnh EU số 2 hình như bạn bán hơi vội. Mình không hiểu sao bạn lại bán.

2 Lượt thích

Chỗ đó lúc đầu e tư duy chỗ “chưa phá OB” theo bài 4 cho tín hiệu đảo chiều sớm ý a… mà giờ e nhìn lại thì hình như đoạn bên dưới chưa phải là KLQT

1 Lượt thích

Theo mình chỗ đó đúng là klqt có OB csd đúng và đủ.

2 Lượt thích

Biết bạn đã lâu trong hội, nay đọc bài này của bạn, mình được mở mang tầm mắt.

Mình gặp 2 vấn đề này. Bạn chỉ giúp mình với.
Vấn đề 1: Mình bị SL ở Obcsd đúng và đủ tại KLQT. (10 lệnh bị 9 lệnh) (Phân tích lại thì toàn do Dow)
Bạn có gặp tỷ lệ cao như vậy không? Có cách nào nhận biết không?
Vấn đề 2: Entry ở NBDXH có Obcsd thì SL đặt sát Ob hay phải chừa thêm khoảng SH nữa?
Cám ơn bạn.

2 Lượt thích

Nếu bị SL nhiều ở Ob csd có thể bạn xđ sai CTTT, bạn thử đăng 1 lệnh bạn lên xem nào.

3 Lượt thích

Lệnh 1: GBP/USD M5 18h 25/08

Lệnh 2: GBP/CAD M5 18h 21/08

Lệnh 3: GBP/CHF M5 21h 21/08

Lệnh 4: AUD/USD M5 30/08 Hôm nay. SL xong ko entry được lệnh NBDXH.

Bạn xem giúp mình nha. Mình là người mới 4 tháng. Lệnh mặc dù nghĩ là do DOW, nhưng SL 1 lệnh, lệnh sau còn cơ hội ở NBDXH. Nhưng cảm xúc ảnh hưởng nhiều quá, nhiều lúc mình không vào lệnh sau.

lệnh gu do anh trade tf nhỏ chứ nếu nhìn rộng xíu là nó chạm keyqt khung ngày , mà hễ chạm cãn khung lớn là đằng nào nó cũng sẽ phản ứng ít nhiều ở tf đó, mình có thể lợi dụng phản ứng đó đi đeo tf nhỏ là được một kèo đẹp.
Nói thế chứ em cũng dạng nhát chết trước sl 30 40 lệnh không sợ súng , nhưng giờ thì hỡ một tí thì đắn đo nên cũng không vào lệnh nào :joy::joy:

3 Lượt thích

Bạn tham khảo.
Lệnh 1. Mình nhìn hơi khác bạn
Theo mình đoạn này nhìn m15 sẽ tốt hơn.

Lệnh 2.

1 Lượt thích

Cám ơn bạn, giờ nhìn lại thì thấy đúng vậy. Quy tắc của mình là lên 1 khung để xem đang ở đâu, giờ gặp chắc sẽ lưu ý cho các trường hợp không dò được quá khứ.

1 Lượt thích

E rất vui vì bài viết của e giúp ích được a :smiling_face_with_three_hearts:
E xin phép chia sẻ góc nhìn của mình :
Lệnh 1 e cùng view với a @nguyenduongnd90
Trường hợp như lệnh 2 thì nếu có 2 OBCSD như v thì e thường sẽ chỉ bán ở cái sau cùng hoặc có xác nhận ( đoạn này a nguyenduong nói e mới để ý giá nó đã về cái cản to đùng rồi, nên lệnh này tp cũng là 1 phần may mắn a ạ :rofl: )
Lệnh 3 thì đối với e là chưa đủ cơ sở để mua lên

Còn lệnh 4 thì e cũng sl giống a … lại còn lỡ kèo mua lên :rofl:

3 Lượt thích

Cám ơn bạn nhé. Mình học được nhiều điều từ góc nhìn của bạn.

Cám ơn bạn nhiều nhé!