Ngày 5: Mặt trời chân lý chói qua tim

Ô em điểm danh nhầm rồi
Ngày nào cũng hoàn thành
Thế là đã ngày thứ 5 rồi ạ
Điểm danh
Hoàn thành mục tiêu
Tốt hơn rất nhiều
Cảm ơn anh Trung

1 Lượt thích

Ước gì hôm nay là hôm qa để e điểm danh ,thế là hôm nay k làm được r ,
P/s: làm lại từ đầu thôi. :smiling_face:

1 Lượt thích

Không sao bạn ơi. Thiền nhiều là lợi cho mình mà :wink:

1 Lượt thích

Nay buồn ngủ lắm rồi cố ngồi thiền nốt hì :laughing:. Done ngày thứ 5.Chúc anh em ngủ ngon.

1 Lượt thích

hoàn thành ngày 5. hôm nay nhà bận lắm 11h mới xong việc tranh thủ ngồi đc 10p nhưng hơi buồn ngủ. cố lên ngày mai sẽ tốt hơn. :grinning:

1 Lượt thích

Đã xong hôm nay.
Hôm nay A Trung nói đến rượu bia thì e đã có uống bia vs khách hàng e đã bỏ rượu từ lâu chỉ còn bia thôi.
Dù đã uống bia sỉn nhưng sao giờ này vẫn tỉnh thức dậy ngồi thiền cho xong như một thói quen.
Cảm giác thì đầu lâng lâng hơi thở nhanh hơn khi có bia trong mình, suy nghĩ thì nhiều hơn.

1 Lượt thích

5/30 - bữa nay nâng lên 30 phút, thấy bắt đầu yêu thích và động lực

1 Lượt thích

Xong ngày 5, vừa kịp qua nửa đêm

1 Lượt thích

Done ngày 5, cố lên!!!

1 Lượt thích

Đã xong ngày 5, cho con bú ngủ xong giờ mới có time để onl đê điểm danh :joy::joy::joy: bth thực hiện buổi trưa lúc tranh thủ ngủ trưa ở cơ quan nay trưa có việc nên để về nha, nhà thì bao nhiêu việc con thì khóc may cũng tranh thủ dc 15’ để thực hiện thử thách, tâm trang thoải mái hẵn :relieved::relieved::relieved:

1 Lượt thích

Mình đã hoàn thành ngày thứ 5! :v:

Một ngày dài với rất nhiều việc phải làm, nhưng cũng đã tranh thủ được những giây phút cuối ngày để từng bước hoàn thành thử thách, cũng là từng bước để hoàn thiện bản ngã của mình, giúp mình biết từ tốn, biết kiên nhẫn và chờ đợi hơn.
Đã 5 ngày qua, mình hoàn toàn không dùng app để thiền, một phần cũng là do không tìm được app như bạn Medio đã giới thiệu trên nền tảng iOS, nên đã tự thiền, tự hít thở mà không phụ thuộc vào app.
Mình có xem hướng dẫn phương pháp thiền của thầy Thích Trúc Thái Minh, đếm nhịp của hơi thở để quản trị tâm. Lúc thiền cứ đếm theo nhịp hít vào và thở ra từ 1 đến 10 rồi cứ lặp lại như vậy. Sẽ có những lúc tâm mình đi lang thang, không còn nhớ là mình đang đếm hơi thở nữa, và khi chợt tỉnh lại thì mình lại quên mất là đến đến số mấy rồi, cứ như vậy thì mình sẽ đếm lại từ đầu, bắt đầu từ 1.
Mấy ngày nay mình cũng áp dụng phương pháp này. Thường thì giai đoạn đầu mình sẽ rất tập trung, đếm rất là chính xác, nhưng càng về sau tâm lại càng bay nhảy và khó kiểm soát hơn, mặc dù đã cố tập trung đếm nhưng vẫn có nhiều lúc quên mất mình đang đếm đến đâu. Cảm giác như bị lạc trôi giữa một không gian rộng lớn bao la vậy. :sob:
Hôm nay cũng đã rất muộn rồi, nhưng mình cũng cảm thấy rất vui và thoải mái vì đã hoàn thành được 1 bước nhỏ nữa để tiến gần hơn với đích đến của mình.
Hy vọng tất cả mọi người trong hội quán này cũng sẽ cùng cố gắng và cùng nhau hoàn thành thử thách này nhé! :fist:

1 Lượt thích

E vẫn dùng app để rèn hơi thở, chân k còn tê, thời gian trôi nhanh hơn,đầu óc ít vị phân tán hơn

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 5

1 Lượt thích

Ngày 5, nhịp hold vẫn còn lệch :((

1 Lượt thích

hoàn thành ngày thứ 5…ko dùng app cảm giác dc tập trung hơn

1 Lượt thích

E đã hoàn thành ngày 5. Lần này 15 phut trôi qua nhanh phết. E đang có cảm giác nghiền nghiền rồi anh.

2 Lượt thích

Thiền ngày thứ 5. Hôm nay thấy rất bình thường. Đầu óc vẫn ỳ như lúc trc khi thiền.

1 Lượt thích

đã hoàn thành ngày 5 hôm qua mà chưa điểm danh ạ
ngày 5/4
21h55 - 22h10
em đã bắt đầu cảm giác khi tập trung vào hơi thở rồi mọi người, cảm giác đầu óc k nghĩ gì nhiều nhưng mà bị ai tác động vào thì vẫn k tập trung được

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 5. Không có app hơi thở thí thoảng lệch nhịp. Tập trung hơn tuy đầu óc vẫn chưa sạch sẽ.

2 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 5, vẫn chưa tập trung được chuẩn. Cố lên

1 Lượt thích