Ngày 5: Mặt trời chân lý chói qua tim

Mình đã hoàn thành ngày thứ 5. Hôm nay mình ngồi thiền trên cái Bồ Đoàn dễ hơn hẳn, thẳng lưng + đỡ đau chân hơn.

1 Lượt thích

Quen với cái app này hay sao mà e ngồi k tập trung được lắm,cảm thấy thời gian trôi lâu lâu.
Thiền sớm đỡ buồn ngủ,tiếp tục cuộc vui thú vị nào…:person_raising_hand::person_raising_hand:

1 Lượt thích

Oh yeah! Thứ 2 đầu tuần cho nên thiền cũng thật sảng khoái. Chúc cả nhà có một tuần giao dịch thành công!

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 5, cảm ơn ad

Hoàn thành ngày thứ 5. Nay lại thấy tê chân hơn hôm qua. Nhưng kiểm soát nhịp thở tốt hơn. Cảm ơn ad :smiley:

Hoàn thành ngày 5.Vẫn dùng app điều hơi thở. Hôm nay ngồi lâu lại bị tê chân.

1 Lượt thích

7/5 0900-0915: hôm nay dậy trễ nên bị gấp đi làm, đôi lúc không tập trung. Hôm nay vẫn dùng app nhưng hơi thở đã đều hơn rồi, mà quen với hơi thở thì đầu óc lại nhảy lung tung hết. Chắc mai hoặc mốt sẽ bắt đầu không dùng app nữa.

1 Lượt thích

em đã hoàn thành xong ngày thứ 5 hôm nay qua 6. :smiley: tâm lý ổn định hơn đặt biệt nhận thức về các sự việc xung quanh rõ ràng và tốt hơn

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 5. Vì ko dùng app nên mình có đếm nhịp thở để tập trung hơn

1 Lượt thích

Ngày hôm nay cuối tuần có uống chút riệu nên đầu hơi đau vì thế mà thiền ko đc hiệu quả, chỉ thấy đau đầu vì riệu hiii :rofl:

1 Lượt thích

Hôm nay là một ngày đầu óc lẫn cơ thể mệt mỏi. Định không thiền nhưng lại nghĩ đến lí do bắt đầu nên lại thiền. Thiền xong thấy tinh thần cũng ổn định hơn một chút :grinning_face_with_smiling_eyes:. Hoàn thành ngày thứ 5.

1 Lượt thích

Ngày hôm nay, trưa mình tiếp khách nên cũng có rượu. Hi. Nhưng, đã tỉnh và thiền thôi. 10 phút đầu nghĩ tùm lum nên cứ có hơi thở để quay về tập trung. 5 phút sau mới hoàn toàn vào hơi thở. Mình còn phải luyện nhiều. Mới chỉ bắt đầu. Có lẽ, thiền giúp mình ít fomo, bình tĩnh hơn hay sao ấy. Đang luyện thiền cùng với backtest để thành thói quen. Mình backtest khoảng 4, 5 lệnh là đuối liền. Hi. Cố lên nào anh em ơi.

1 Lượt thích

Ngày 5 : Đã hoàn thành.
Cảm nhận hôm nay thì thấy tập trung hơn hôm qua, và có điều kỳ lạ là hôm nay không bị tế nữa rồi hehe.
sau khi thiền xong rất sướng, và cũng hi vọng sẽ tập trung được như anh trung…nhiều khi đang học cũng lỡ tay đụng vào youtube cũng mệt … :((
Cảm ơn anh ! :smile:

Ngày 5 : đã hoàn thành 14:26 - 14:42
Hôm nay tập trung khá nhiều vào bài thở và cảm nhận không khí ra vào , cảm giác khá nhanh và thoải mái . Keep going!

1 Lượt thích

ngày 5 : 15 phút. chân vẫn còn tê sau khi thiền

Điểm danh ngày 5 12345