Ngày 4: Gọi là Thiền thư giãn mà cũng không được "Thư giãn" lắm

Cách hít thở mới giúp tâm trí phải tập trung hơn, đi lang thang sẽ k thể theo đúng nhịp

3 Lượt thích

Ngày 4. Ngày đầu học cách giữ hơi, đúng là giống như nhịn thở, chỉ tập trung được 8p

1 Lượt thích

Em đã thiền xong ngày thứ 4. Hôm nay e bớt đau lưng lại. E cảm thấy đã quen với hơi thở 1 tí. Bài này là thư giãn mà e thấy tập trung quá. Tập trung nén khí. hihi

2 Lượt thích

ngày thứ 4 hoàn thành…bài này thì e lại ko giữ được tập trung cho lắm…

1 Lượt thích

Ngày 4 hoàn thành
Cảm giác tốt hơn rất nhiều
Thời gian nhanh hết quá
Tập trung hơn
Thoải mái hơn
Cảm ơn anh Trung

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 4 hôm qua (nay mới điểm danh bù) :slight_smile:

1 Lượt thích

đã hoàn thành ngày 4
21h05 - 21h20
cảm giác nhập tậm hơn khi thiền, đầu óc không còn suy nghĩ nhiều thứ linh tinh nhưng vẫn bị tác động bên ngoài k nhập tâm được
vd: muỗi đốt :v:

1 Lượt thích

Ngày thứ tư. Cơ thể đã đỡ mỏi hơn. Hô hấp ko bị nhầm nhịp nữa rùi. Suy nghĩ cũng ko chạy linh tinh nữa. Mình thiền 15p chia nhỏ thành hai lần mỗi lần 7 phút nghỉ giữa hai lần 1 phút.

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 4 thơi gian 12p
Lưng đã quen dần ko còn đau, về khoản tập trung mình thấy chưa tốt lắm còn nghĩ nhiều khá lung tung.
Khi thiền mình hay bị quay vòng vòng ko biết có bị làm sao không.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 4.
Chân không còn tê. Thời gian nhanh hết. Ít vẩn vơ vớ vẩn. Tuyệt vời. Cảm ơn bạn Trung nhiều.
Chúc mọi người thành công!

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày thứ 4. Mình thấy đỡ đau chân hơn 3 ngày đầu

1 Lượt thích

E hơi bơ vơ r nhỉ.
Hôm nay thiền hơi trễ,vừa thiền vừa ngáp k tập chung hơi thở vào lúc đầu lắm,thời gian lại trôi nhanh k ngờ được luôn mọi người ạ.
Mỗi ngày thiền là mỗi cảm giác khác :grin::grin:.

1 Lượt thích

Hôm nay thìền vào buổi sáng nên bị đứt đoạn phải thìền lại mấy lần. Tuy mình cảm thấy dễ tập trung về hơi thở hơn rồi nhưng lại cũng dễ bị phân tâm quá. Chắc là sau một tuần nhiều điều phải suy nghĩ cho nên khó để thanh thản được.
Hy vọng sớm đạt được cảm giá “buông bỏ tuỳ ý” :laughing:

1 Lượt thích

Điểm danh đã hoàn thành ngày 4 ạ

1 Lượt thích

ngày thứ 4 trong đầu vẫn còn quá nhiều suy nghĩ về cuộc sống tình yêu :rofl: :rofl:

Hoàn thành ngày 4. Thiền theo app. Hơi thở vẫn ngút ko theo kịp app

6/5 0800-0815: nay theo nhịp app mà bị đuối hơi nhiều quá. Có lúc muốn tắt thở :expressionless:

1 Lượt thích

có bạn nào giúp mình chụp hình app hỗ trợ, gửi lên cho mình xem với

đã hoàn thanh ngày thứ 4, tuyệt vời, để ý tư duy mọi mặt có chút sáng hơn

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 4. Phải ngồi tựa chứ ngồi kia đau lưng quá

1 Lượt thích