Ngày 4: Gọi là Thiền thư giãn mà cũng không được "Thư giãn" lắm

Done ngày 4. 15 phút với bài thư giãn mà không được thư giãn cho lắm. Có lúc bị nhầm nhịp thở

1 Lượt thích

ngày thứ 4 thấy t/g qua đi nhanh hơn, không còn thấy mỏi lưng hay tê chân,tập chung hơn và bớt nghĩ lung tung. :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 4. Trong đầu vẫn chưa đc tập trung lắm :joy:

1 Lượt thích

Em điểm danh ạ. Vẫn còn nghĩ khá lung tung

“Ban đầu mình nghĩ rằng ở nhịp thở phải giữ lại một chút hơi để đến nhịp giữ lại thành ra sai lầm vì như vậy sẽ thành mình đang nhịn thở ra”. Ad chính xác 100%. Hê hê. Mình cũng bị vậy. Chưa quen lắm, vì giữ hơi lại, nên hít vào hơi đuối. Ngày 4 đã hoàn thành rồi nè. Mình đến sau, các bạn làm hết rồi. Nhưng, theo mình nghĩ nên luyện món này, vì chỉ có 15 phút, để mình thư giãn tâm trí. Cố lên nào anh em ơi. Luyện tập thôi.

Buổi trưa, ngày 4 lần 2. Tối hôm qua 30/11/2021, nến đi thật là phê. Anh em thế nào rồi! Hi.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 4 :grin:

Ngày 4 : Đã hoàn thành.
công nhận hôm nay thiền xong cảm thấy rất thoải mái, thời gian đầu tập thở hơi khó xíu, nhưng quen rồi thở cảm thấy rất thư giãn, công nhận mấy bài thở như thế này hay thiệt sự. Cảm ơn anh Trung nhiều lắm. :smile:
15 phút, hôm nay nay thấy thời gian lâu hơn chút, có lẽ do hơi mệt nên cảm thấy lâu hơn. tuy vậy sau khi thiền xong cảm thấy rất thoải mái kk.

Bạn muốn thiền chuẩn xác và hiệu quả thì tham gia thiền Vipassana có tổ chức ở sóc sơn đó.
Mình đã tham gia và rất ok.

Ngày 4 : done 10:12 - 10:27
Tư thế ngồi hôm nay hơi lệch nên hơi khó chịu hơi thở không đều như mọi hôm . Keep going!

1 Lượt thích

ngày 4 : 15 phút, sau khi thiền xong thì chân hơi tê nhưng khi đang thiền thì ko có cảm giác gì

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 4 15p cảm giác như có gì đó nóng vội trong lồng ngực khó kiểm soát

1 Lượt thích