Ngày 30: Kết thúc hành trình 30 ngày thử thách

Chúc mừng bạn đã hoàn thành thử thách thiền 30 ngày!
Trải qua 30 ngày có thể là không quá dài nhưng để trải qua hết những ngày của thử thách không phải dễ dàng gì. Cảm ơn bạn đã đồng hành cùng mình trong suốt 30 ngày vừa qua. Hy vọng rằng thử thách này cúng đã đạt được tới mục đích của nó là giúp mọi người cải thiện được tâm lý khi giao dịch.
Hôm nay kết thúc thử thách, mình rất muốn lắng nghe cảm nhận của mọi người sau khi kết thúc thử thách này.
Mọi người cùng comment cảm nhận bên dưới nhé!

29 Lượt thích

như e thì thấy biết trân trọng hiện tại yêu gia đình hơn tập trung làm việc hơn và không hoài niệm về quá khứ nhiều và kỳ vọng về tương lai nhiều quá … nói chung là yêu thích hiện tại mọi việc đang làm / mặc dù
trước đó biết là thời gian không bao h qoay trở lại nhưng khi sau hành thiền cảm giác hiểu rõ hơn vấn đề này nên dù có gặp nhiều cái trước đó không vui nhưng sau khi thiền e gặp lại nó lại cảm thấy vuui vui chẳng hiểu sao /// kiểu cái j đến cũng phải đến không né được thôi mjk hưởng thụ nó luôn chắc j mai còn mà hưởng thụ nó nên thấy vuivui

7 Lượt thích

Hôm nay em dậy sớm hoàn thành ngày 30 của thử thách :D! Trong 30 ngày vừa qua thì thiền giúp em cải thiện rất nhiều tâm lý khi giao dịch ví dụ như không chốt lời non, không tiếc khi giá bị hòa vốn rồi lại hit TP, không bị fomo khi giao dịch, luôn kiểm tra lại các timeframe 1 lượt khi vào lệnh… Đồng thời cũng thiền cũng giúp em giảm căng thẳng hơn, không còn lúc nào cũng ám ảnh việc phải về bờ nữa, hehe.
Cảm ơn anh medio và mọi người rất nhiều vì đã đồng hành cùng em trong thử thách vừa rồi :D! Bây giờ thiền cũng thành 1 thói quen rồi, và đây là 1 thói quen tốt, chắc chắn em vẫn sẽ thực hiện thói quen này hàng ngày. Một lần nữa cảm ơn anh Medio ạ :D!

10 Lượt thích

Hoàn thành ngày 30 !
Sau khi hoàn thành thử thách nhìn lại thì thấy mình tập trung vào việc mình đang làm hơn . Khi tâm trí xao nhãng đã nhận ra và nhắc mình quay về với công việc .
Mẫy ngày cuối của thử thách thì tâm trang lại ko đc tốt vì kết quả gd !

8 Lượt thích

Ngày 30: Hãy trân trọng hiện tại và những gì đang có, giống như việc trade thro những gì mình thấy, đừng trade theo những gì mình nghĩ. 30 ngày trôi qua thật là nhanh. Ko biết các bn cảm thấy thế nào. Mình là ng thiên về cảm xúc nhiều hơn, nên có lẽ mình phải rèn luyện nhiều hơn. Ở đây mình ko chỉ nói ở việc thiền, mà cả trong việc trade cũng như các việc khác trong cuộc sống

7 Lượt thích

Hoàn thành ngày 30
Việc mình thấy vui nhất chính là thiền bây giờ trở thành 1 thói quen , cơ thể cảm thấy cần pải thiền như kiểu khát cần uống nước vậy. Tâm lý giao dịch với mình thì có cải thiện đôi chút chứ chưa như mình nghĩ ban đầu biến hóa luôn thành “tâm bất biến giữa dòng chart vạn biến” luôn. Nhưng mình nghĩ đây là công cụ cần để dần dần mình thành thục hơn khi đi trên con đường này.

Cảm ơn Medio và mọi người nhiều.

6 Lượt thích

hoàn thành ngày 30 .chúc mừng ace đã hoàn thành thử thách.
sau 30 ngày thực hiện thử thách thì bây giờ với mình khi làm bất cứ việc gì mình thấy cũng đang như hành thiền vậy. khi ý thức ko tập trung đc và bất chợt nhận ra điều đó thì mình lại đưa nó về như khi mình lấy đối tượng hành thiền bằng mọi thứ trong cuộc sống hàng ngày của mình.sau khi hành thiền tính cách mình dường như có thay đổi đôi chút ,thấy nó nhẹ nhàng bớt cục súc hơn xưa nhiều.
cảm ơn a MEDIO và thử thách này

6 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 30-1 dù thiếu 1 ngày nữa mới đủ 30 do sự cố nhưng cũng đã theo được mọi người đến chặng đường cuối cùng.
Phải biết diễn tả cảm xúc sao nhì do ngày nào mình cũng điểm danh và đưa cảm nhận rồi.
Chỉ biết là cám ơn a Trung rất nhiều vì đã tạo ra thử thách này :v::v::v:

6 Lượt thích

Bâng khuâng khi hết thử thách, Giờ chỉ mình 1 mình trên đấu trường, dần dần có được niềm tin vào sự lựa trọng cho riêng mình khi bước vào sự nghiệp trade. Một công việc hoàn toàn mới.
Không nhớ ai đó đã nói rằng: Không bắt đầu thì sẽ không bao giờ có kết thúc, tôi đã thò được 1 chân vào thị trường,

5 Lượt thích

Mình đã hoàn thành ngày 30. 30 ngày này đã giúp mình biết sống chậm hơn và quan trọng hơn là biết đến Thiền

5 Lượt thích

Hoàn thành 30 ngày nói dễ mà không dễ khó cũng không khó.
30 ngày giúp mình tập trung cho việc mình làm hơn.
Cải thiện được tâm lý rõ ràng hơn.
Có trách nhiệm trong công việc và đời sống hơn.
Sống có mục tiêu rõ ràng hơn cũng như mục tiêu là hoàn thành 30 ngày thiền hoàn thành thiền dù bất cứ lý do bận gì.
Cám ơn A Trung đã cho em cũng như mọi người được nhiều trải nghiệm như vậy học tập được rất nhiều.
Mong được học hỏi thêm nhiều thứ từ A.

5 Lượt thích

Ngày 30: Cảm giác mỗi lần thiền xong vào đọc thành tích của mỗi anh/em thấy thích thú thật sự vì mỗi người ở đây đều là những người có nhiệt huyết và kiên trì ,nhờ có thử thách này mình lại có thêm một nhật ký nhỏ chủ đề thiền của mình, đọc lại từ ngày đầu là cả bầu trời kỷ niêm.

Cám ơn anh Medio đã tạo ra chủ đề này.

Ở hội quán này mọi người đều có cùng một người thầy chỉ khác nhau ở bản thân thôi.
Chúc anh/em thành công ngoài mong đợi.

7 Lượt thích

Mình cũng vừa hoàn thành xong ngày 30. :slightly_smiling_face:
Thật thú vị khi có một thói quen mới cho “sự kiên trì” trong con đường trading.
Cảm ơn Trung đã tạo một sân chơi đầy bổ ích. :heart:
Chúc anh em thành công.

6 Lượt thích

Hoàn thành thử thách.
Trước đây mình cũng có thiền, nhưng đc vài buổi lại nản, với lại ko biết nhiều bài thiền như Medio chỉ dẫn trong giai đoạn vừa qua.
Cảm giác sau thử thách là thấy bản thân bình tĩnh hơn, bớt nóng vội cả trong trading lẫn ngoài đời, mới là bớt một chút nhưng cảm nhận bản thân đã có tiến bộ.
Mình sẽ cố gắng tiếp tục thiền mỗi ngày để cải thiện bản thân hơn nữa.
Cảm ơn bạn Trung đã tạo ra thử thách này và chỉ dẫn mọi người !
Chúc mọi người luôn thấy an yên nhé!

4 Lượt thích

Điểm danh ngày thứ 30
Các cảm xúc được ace ở trên chia sẽ hết rồi.
Cảm ơn Medio và mọi người :clap::clap::clap:

6 Lượt thích

Hoàn thành thử thách 30 ngày :crazy_face: :crazy_face:
Thực sự mỗi ngày ngồi thiền thì tâm trí được thư giãn và thoải mái hơn, có một cái nhìn thông thoáng. Hy vọng các bạn cũng như mình giữ được thói quen này, là việc không thể thiếu như ăn hay ngủ vậy.
Chúc mọi người luôn bình an với mọi điều trong cuộc sống. :relaxed: :relaxed:

6 Lượt thích

Điểm danh ngày thứ 30. Trải qua thử thách này, tâm lý của mình cảm thấy được cải thiện hơn nhiều so với trước đây, bình tình và điềm đạm hơn. Giờ cũng cảm thấy đã bớt nghiện vào lệnh, thấy giá chạm TP cũng thấy bình thường, SL không còn quá cay cú trả thù thị trường (thỉnh thoảng vẫn hơi cay tí những vẫn hãm được). Nói chung mọi thứ có vẻ đang tốt lên. Cảm ơn Ad Medio đã tạo ra thử thách nào để ae rèn luyện bản thân.

3 Lượt thích

Kết thúc ngày 30
Lúc chưa thiền mình cũng có những hiểu sai về thiền nhưng khi được trải nghiệm cùng AD qua 30 ngày thì cảm thấy thiền quả là gần gũi mọi lúc mọi nơi
Tuy kết quả chưa tốt nhưng sẽ cố gắng hành thiền đều đặn

3 Lượt thích

Hoàn thành thử thách 30 ngày, sáng ngồi thiền giúp mình tiếp thêm năng lượng cho ngày dài trước mắt. Nhiều khi trong đầu cứ nảy ra ta định đốt cháy giai đoạn, muốn tăng vốn, muốn vào nhiều lệnh hơn nhưng thiền đã giúp mình bình tâm hơn, bỏ qua những ham muốn ấy. Chắc chắn mình sẽ tiếp tục thiền chứ ko dừng lại ở 30 ngày đâu. :))

3 Lượt thích

hoàn thành ngày 30, sao mọi thứ với mình nó vẫn ko có thay đổi nhiều nhỉ? Chỉ có 1 thay đổi lớn là thiền sẽ thành thói quen mỗi ngày của mình thôi, mình cần thêm 1 chút thời gian nữa.

1 Lượt thích