Ngày 30: Kết thúc hành trình 30 ngày thử thách

Cảm ơn bạn Trung đã cho anh em chúng tôi có trãi nghiệm bổ ích cho bản thân

1 Lượt thích

kết thúc thử thách 30 ngày…trc giờ chưa bao giờ thiền…cũng như chưa bao giờ e nghĩ mình có thể thiền dc lâu như vậy cả
cảm ơn a trung cho e 1 cái nhìn khác về thiền.1 trải nghiệm mới.
Đợt này thiền chưa dc tốt…tâm chưa tịnh cho lắm…nhưng thấy tâm lý cải thiện khá a ạ…ko còn fomo nữa …chắc chắn e sẽ tạo cho mình thói quen này

1 Lượt thích

Cám ơn trung cùng mọi người đã đồng hành với mình suốt thời gian qua nhé

1 Lượt thích

Hôm nay ngày 31 mình đã ngồi đc 60 phút, thật vui các bạn ạ.

1 Lượt thích

Tks anh đã cho e trải nghiệm thú vị này. Giờ e có thể thiền mọi lúc mọi nơi và e vẫn tiếp tục thiền sau khi thử thách kết thúc.

3 Lượt thích

Ngày 30. Đã trải qua 30 ngày thiền đều đầu tiên em nhận được đó là 1 thói quen tốt mỗi ngồi đều dành thời để cảm nhận bản thân, suy nghĩ, cảm xúc . Trong trade tuy chưa đạt được thay đổi rõ ràng ( do chưa hiểu hết bài còn đang bơi trong lý thuyết) nhưng ít ra số lệnh vào hạn chế hơn biết chờ và sl dứt khoát. Cám ơn thử thách của anh. Hy vọng anh tạo ra thêm nhiều hoạt động rèn tâm lý thế này :grinning::grinning::grinning:

2 Lượt thích

Sau 30 ngày thực sự mình đã thấy đổi rất nhiều. Nhìn nhận sự việc, còn người xung quanh khách quan hơn không còn phán xét theo ý kiến chủ quan. Vui vẻ tận hưởng những phút giây cuộc sống. Tình cảm vợ chồng đã tốt lại càng tốt vì đã giảm được cái tôi quá lớn của bản thân. Thực sự cảm ơn Medio đã tạo ra một thử thách đầy ý nghĩa, cảm ơn mọi người đã đồng hành cùng nhau đến cuối cùng. Tin tưởng mọi người sẽ thành công trong sự nghiệp trading. Cảm ơn! Cảm ơn! Cảm ơn.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 30 của thử thách. Đối với mình thì đây mới chỉ là những bước chân nhỏ đầu tiên trên con đường dài phía trước. Vì mục tiêu cuối cùng của mình là trở thành một Trader thành công. Mình sẽ coi thiền là một thói quen và vẫn tiệp tục hàng ngày với nó. Cảm ơn Ad @Medio và cả nhà đã đồng hành cùng mình trong chặng đường thử thách vừa rồi. Chúc mọi người đạt được mục tiêu của mình đề ra. Thân :heart:!!!

1 Lượt thích

Sau 30 ngày thiền, mih ngộ ra là ko cứ phải ngồi 1 chỗ mới là thiền.
Cảm ơn Trung rất nhiều đã truyền môn này cho mn.
Cảm ơn về những chia sẻ của bạn.

1 Lượt thích

Hoàn thành 1 cuộc hành trình nhỏ
Nhận ra nhiều điều mới lạ và thú vị giúp ích cho cuộc sống
Cảm ơn a rất nhiều :kissing_smiling_eyes:

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 30. Cảm giác tâm tịnh hơn, tập trung hơn. Thiền đã giúp mình nhìn lại cuộc đời, thì ra mình đã từng sống quá nhanh như vậy. Giờ biết quý trọng thực tại hơn, quan tâm những người bên cạnh, gđ mình, những gì mình đang có… quá khứ là cái đã qua, tương lai thì chưa đến, phải biết quý trọng thực tại…
Mình sẻ cố gắng duy trì thiền hằng ngày như một thói quen.
Cảm ơn ad đã hướng dẫn bài thiền.
Chúc ad và a chị e hội quán sức khỏe và thành công trong nghiệp trading.

1 Lượt thích

có 1 sự ngẫu nhiên là sau khi kết thúc ngày thiền cuối cùng cũng là ngày em nghỉ làm việc tại 1 bank lớn để bắt đầu con đường trader fulltime. Tính em làm gì thì chỉ thích tập trung làm 1 cái. Thiền lại làm mình quyết tâm hơn, tập trung vào thực tại cái mình đang có, không mơ hồ nghỉ tới tương lai làm bank giàu có ntn (đó chỉ là fomo, đếm cua trong lỗ), mình muốn làm trader, tự do thời gian thế là đủ với mình. Còn giàu nghèo tính sau. Nghề nào cũng cần có thời gian tu học và rèn luyện 2-3 năm để thành thục nghề là tất yếu. Chuyên gia thì 5-10 năm.

2 Lượt thích

Chúc bạn luôn vững bước và thành công trên con đường này. Hoàn thành hết 30 ngày Thiền đòi hỏi sự kiên trì và quyết tâm rất lớn, chúc mừng bạn đã hoàn thành nó!

3 Lượt thích

Một quyết định đưa cuộc đời bạn sang trang mới. Chúc bạn sẽ thành công trên con đường mới này nhé!

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 30. Giờ đây thiền đã trỏ thành 1 thói quen nhỏ trong cuộc sống của mình. Lúc trước những việc nhỏ nhặt cũng có thể khiến mình lo lắng thì nay tinh thần đã đã vững hơn nhiều r, bình chân như vại :rofl: . Từ nay sẽ duy trì thiền để thiền trở thành một phần cuộc sống.

1 Lượt thích

Cảm ơn anh rất nhiều vì đã tạo cho em có cơ hội trải nghiệm và biết đến thiền, trước giờ cảm thấy mình sống quá nhanh, khó tính, hay phán xét, hay buồn vì nhưng chuyện không đâu, nhưng từ khi biết đến thiền thì nhưng điều đó được giảm nhiều đáng kể , thực sự! Bây giờ tâm đã tĩnh lặng hơn so với lúc trước, trân trọng cuộc sống vui vẻ và lạc quan, và cảm nhận mọi thứ diễn ra xung quanh.
Thì ra cuộc sống thật đơn giản và đẹp đẽ biết bao! chỉ do chúng ta tự làm nó trở nên quá phức tạp hơn thôi. Cuộc sống là tuyệt cú mèo !! Cảm ơn anh Mèo!dio. :laughing:

1 Lượt thích

Chúc mừng bạn đã hoàn thành thử thách nhé. Không phải ai cũng đi được hết 30 ngày.

1 Lượt thích

Đã hoàn thành 30 ngày.

1 Lượt thích