Ngày 3: Thiền thì nhắm mắt, mở mắt hay ti hí?

Mình đã hoàn thành ngày thứ 3, cảm giác ko còn tê chân nhưng buồn ngủ ghê.
Mai tập hít thở đúng cách nữa.
Chúc các bạn ngủ ngon. :slightly_smiling_face:

1 Lượt thích

Bạn cứ điểm danh bắt đầu từ ngày 1 nhé. Cũng có nhiều bạn tham gia sau bắt đầu muộn mà.

1 Lượt thích

Mình đã hoàn thành ngày 3. Cảm giác dễ chịu hơn so với ngày 2 rồi.

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày thứ 3!
Cảm giác đã quen dần nên ít cảm thấy đau lưng và tê chân như trước nữa.
Hôm nay cơ thể mình khỏe mạnh và tỉnh táo nên cảm giác tập trung hơn 2 hôm trước. Vẫn nhiều lần tâm trí đi lang thang, nhưng ít hơn rồi.
Sau khi thiền, mình vào hội quán comment xong thì thường đi ngủ luôn. Cảm giác dễ đi vào giấc ngủ và ngủ sâu hơn, rất là thoải mái. Tinh thần thì vui vẻ và cảm giác có nhiều năng lượng sau khi tỉnh giấc vào buổi sáng.

1 Lượt thích

Hôm nay thiên theo app, thấy thời gian trôi nhanh quá. vèo phát hết lại vào làm thêm phát nữa. kk

1 Lượt thích

Xong ngày thứ 3.
Nhắm mắt mở mắt gì cũng được hết nhé.

1 Lượt thích

Xong ngày 3 , bận việc nên thiền muộn ko biết có tốt ko , được cái yên tĩnh

1 Lượt thích

Ngày 3, thời gian cảm giác nhanh hơn, chân còn tê chút xíu, tâm trí bớt chạy lung tung hơn

1 Lượt thích

ngày thứ 3 hoàn thành…tâm lúc đầu chưa định…sau cố dần tưởng tượng đang ngồi gần hồ sen lấy lại tập trung…cố gắng tốt hơn

1 Lượt thích

Ngày 3, hôm nay ngồi thiền được 10p, chân vẫn còn tê và tâm vẫn còn phân tán :slight_smile:

1 Lượt thích

Em đã thiền xong ngày 3. Em vẫn đau lưng nhưng đã quen với nhịp hơi thở 1 chút. đầu óc tập trung nên nó giống như trống rỗng e thấy cảm giác lạ lạ.

2 Lượt thích

thiền ngày 3: 15 phút

1 Lượt thích

ngày 3 đã hoàn thành
22h50 - 23h05
đã tập trung hơn 2 ngày đầu, chân k thấy tê và lưng đỡ mỏi hơn
cố gắng tập trung nhiều hơn và loại bỏ mọi suy nghĩ ra khỏi đầu

1 Lượt thích

Ngày thiền liệ tục thứ 3. Mh đã có cảm giác quen hơn. Đỡ mỏi và tê hơn( thực chất là thiền đc 6 ngày,nhug bỏ ngày thứ 4 nên quay lại từ đầu.) Nhug vẫn chưa làm chủ đc suy nghĩ. Nhiều lúc vẫn tự nhắc mih đag nghĩ gì vậy. Cần phải tập trung vào thiền. Ngày mai chắc sẽ ổn hơn.

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 3
Thời gian 10p
Đỡ đau lưng thay bắt đầu thay đổi

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 3. Tâm trí tập trung hơn nhưng hôm nay hơi thở có phần tắc nghẽn ở ngực kiểu như ợ hơi, cảm giác hơi tức ngực.

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày thứ 3. Hôm nay mình đã ngồi được kiểu bán già nhờ áp dụng cách của Ad @Medio kê miếng đệm bên dưới. Ad cho mình hỏi khi thiền thì hít vào bằng mũi rồi thở ra bằng miệng hay như thế nào là đúng nhỉ? Mới cả khi thiền xong chân mình duỗi ra lập tức bị tê cứng thì có nên duỗi ra luôn ko?

2 Lượt thích

Theo mình thi sau khi thiền ngày 4 thì thấy là lúc hít thở thì mình hãy thả lỏng hết các cơ, khớp để không bị chèn ép dẫn tới tê chân và cảm giác cũng rất là nhẹ nhõm kiểu như đang bay bay…

2 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 3 với 12 phút.mình vẫn chưa kiên nhẫn đợi đến lúc đồng hồ kêu.lúc đầu mình tập trung vào cảm giác xem mình có ù đầu nữa k sau đó lại miên man về trade,về forex,về số tiền mình đã mất.một chút tiếc nuối nhưng mình đã trấn an bản thân mình sẽ lấy lại đc thôi. Sau đó mình quay lại chỉ tập trung vào cảm giác thì đã thấy đầu rất nhẹ,k còn ù như trước☘️

1 Lượt thích

Cảm giác tập trung vào hơi thở hơn hôm qua,k biết sao e toàn nghe tiếng của app mà tiếng ve với tiếng chim em k nghe thấy nữa.:sweat_smile::sweat_smile:

1 Lượt thích