Ngày 27: Tự do với bất cứ bài thiền nào mình thích

Chào mừng mọi người đã đến với ngày thứ 27 trong thử thách Thiền.
Trong những ngày đã qua chúng ta đã trải qua khá nhiều bài học thiền. Ngày hôm nay mọi người sẽ tự do thực hành bài Thiền nào mình thích nhé.
Mọi người cùng điểm danh ngày thứ 27 nhé. Hôm nay mình có việc bận nên giờ mới thiền và điểm danh được. Sr mọi người nha!

17 Lượt thích

Mình xong sáng rồi. Nay vân là vị giác trứng vịt lộn, :yum:

2 Lượt thích

hoàn thành ngày 27 từ sáng sớm

2 Lượt thích

hnay mình cũng thiền đủ các kiểu, nó giống như là mình đón nhận tất cả những gì đang diễn ra: âm thanh đang nghe thấy, cảm giác đang nhận thấy, mùi vị đang ngửi thấy… . Cứ để mọi thứ đến tự nhiên và việc của mình là đón nhận thôi. Tuần này mình có 1 số thay đổi ( theo hướng tích cực) nên có nhìn điện thoại hơi nhiều khiến ox khó chịu, nên cuối tuần ko dám xem đt và máy tính nhiều. Định review lệnh nhưng thấy vài lệnh của mình trùng với 1 số bạn đã review nên hẹn khi khác mình review vậy :). Chúc mn cuối tuần vui vẻ nhé!

4 Lượt thích

Hoàn thành ngày 27 ^^

3 Lượt thích

Hoàn thành ngày 27. Nay thiền món bánh trôi :stuck_out_tongue:

4 Lượt thích

Hoàn thành ngày 27.
Chúc cả nhà ngủ ngon. :slightly_smiling_face:

4 Lượt thích

Điểm danh ngày thứ 27 nhé.

4 Lượt thích

Ngày 27: Cho đi rồi sẽ được nhận lại>
Cách mình hay nhắm mắt để dòng suy nghỉ trôi kéo theo hình ảnh thực chất là tự thôi miên không biết trong hội có ai biết đến nó chưa, mình thì thật ra biết thiền qua thôi miên vì thôi miên là một trạng thái của thiền.

3 Lượt thích

Bây giờ mình mới hoàn thành đc cả nhà cùng điểm danh nhé

3 Lượt thích

Hn e thiền cũng như chị. Thiền tổng hợp luôn. Sự tự do bao giờ cũng thích cả.

2 Lượt thích

Nay thì ăn cơm với tàu hủ kho thịt, vị mặn của thịt và vị lợt củ tàu hủ cũng là vị giác khó phai

1 Lượt thích

Điểm danh ngày 27. Nay vẫn tiếp tục thiền với đồ ăn. Nhà còn nhiều đồ quá, ăn bớt cho đỡ phí. :slight_smile:

1 Lượt thích

Điểm danh ngày thứ 27, em vẫn thích thiền theo hơi thở nhất :slight_smile:

1 Lượt thích

Hôm qua mình thiền vị giác trong lúc uống rượu. Mải ngồi cảm nhận vị rượu, coi rượu như nó là…không say đâu. Cuối cùng say quá tối.mới dậy điểm danh được :sob:

4 Lượt thích

ngày 27: Hôm qua tìm bài này ko thấy, nay mới thấy

1 Lượt thích

Giờ mới vào hội quán điểm danh lại cho ngày hwa nhá !

1 Lượt thích

ngày 27 điểm danh hoàn thành từ sáng sớm

1 Lượt thích

Điểm danh ngày 27 với tâm tri khó tập trung vì đêm xem bóng đá sanh dậy lơ tơ mơ

1 Lượt thích

điểm dành ngày thứ 27 a ạ

1 Lượt thích