Ngày 22: Thiền bằng hình ảnh - Mọi thứ chỉ như những gì ta thấy

Chúng ta đã đến những ngày cuối của chặng đường 30 ngày. Càng những ngày sau mình càng thấy thời gian trôi nhanh hơn. Có lẽ do thiền đã dần dần thành một thói quen.

Trong bài thực hành ngày hôm nay. Chúng ta vẫn tiếp tục bài thiền bằng hình ảnh - để luyện tập coi mọi thứ như những gì chúng ta thấy.
Bài thiền này sẽ phù hợp với các Price Action Trader bởi chúng ta trade theo những gì chúng ta thấy chứ không phải như những gì chúng ta nghĩ.
Mọi người cùng điểm danh ngày thứ 22 nhé!

20 Lượt thích

Mình điểm danh ngày 22

2 Lượt thích

hoàn thành ngày 22 .chúc cả nhà tuần mới giao dịch hiệu quả

3 Lượt thích

đã hoàn thành ngày 22-1, mấy nay dù thiền đã cải thiện tâm lý rồi mà tuần rồi vẫn hơi bị mất kiểm soát nhẹ, cứ đoán thị trường đến đây sẽ đảo chiều mà k chịu đợi xác nhận -_- đâm ra dính 3 4 phát sl liên tục :frowning: Từ giờ cố gắng đi theo thị trường và k dc nghĩ thị trường đi theo ý mình nữa mà áp dụng sự luyện tập thiền 2 mấy bữa giờ vào thôi :slight_smile: bản thân ơi cố lên, chúc A và mọi người tuần mới gd thuận lợi <3

3 Lượt thích

Đi được 22 ngày cảm thấy vui gì đâu! :grinning:

3 Lượt thích

22 ngày nhanh thật ấy, nó thành 1 thói quen của mình rồi :heart:

6 Lượt thích

nhanh thật, đã điểm danh tới ngày 22 rồi. Thờigian ko chờ đợi ai

4 Lượt thích

Hoàn thành ngày 22 !
Chúc mọi người tuần mới gd thánh công !

4 Lượt thích

Hoàn thành ngày 22
May thiền từ sáng sớm hôm nay dự say sm rồi nên giờ vẫn điểm danh được

3 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 22.
Thiền đã trở thành 1 thói quen của mình rồi. Chưa thiền, thấy đang thiếu điều gì đó… :slightly_smiling_face:
Mình học đc thần chú mới của add “Trade những gì ta thấy, ko trade theo ta nghĩ”
Cảm ơn cộng đồng này nhé :heart:

3 Lượt thích

Hoàn thành xong ngày thứ 22. Còn phân biệt nhiều.

3 Lượt thích

Hôm nay thiền dùng hình ảnh khi mìnn hoàn thành đc mục tiêu, cảm thấy có năng lượng để kiên trì tiếp tục :smiley:

3 Lượt thích

Nhanh thật đã 22 ngày rôi!!
Mình điểm danh ngày 22

Các ban đã tiến bộ hơn chưa?

4 Lượt thích

Ngày 22: mình quên mất mình từng hay bị áp lực khi nhìn chầm chầm vào chart :smiley: còn giờ nhìn chart kiểu “để xem mày tính đi đâu thì bảo”

3 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 22. Nay thử ngồi nhìn chart nó chạy không suy nghĩ gì, nó thích xanh thì xanh thích đỏ thì đỏ :rofl:

3 Lượt thích

Hoàn thành ngày 22.
Ngồi nhìn 1 điểm nhưng thỉnh thoảng đầu óc lại lang thang, lại phải kéo về.
Nhìn 1 điểm bất động mình thấy khó ghê, liệu mình lấy cái kim đồng hồ làm điểm tập trung có được không nhỉ?

3 Lượt thích

Bây giờ mình mới hoàn thành, bận thế nào mình cũng ko quên

2 Lượt thích

E hoàn thành ngày 22. Thấy câu của Ad nên lần này nhìn vào cái ghế chỉ phân tích màu sắc hoa văn theo cái mắt mình thấy.

2 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 22.

Mình thấy được mọi hình ảnh đều có ý nghĩa và câu chuyện riêng của nó…
Việc của ta là quan sát để hiểu được câu chuyện nó thể hiện ra… và ta đi theo nó.

Cảm ơn bài thiền.
Chúc mọi người thành công.

1 Lượt thích

Điểm danh ngày 22. Hôm nay nhắm mắt hình dung lại thời điểm mình vào lệnh bị SL:v