Ngày 21: Sử dụng hình ảnh làm đối tượng

Chào mừng mọi người đã đến này thứ 21 trong thử thách thiền 30 ngày! Cảm ơn mọi người đã kiên trì đồng hành cùng mình trên chặng đường này!
Hôm nay chúng ta sẽ chuyển sang một bài thiền mới đó là sử dụng hình ảnh làm đối tượng của thiền.
Định tâm vào hỉnh ảnh có phần khó hơn. Bạn có thể thực hành với 3 cái nhìn khác nhau: Thực sự nhắm mắt, nhìn xuống sàn cách từ 1 đến 2 mét, và nhìn thẳng trước mặt.
Bạn không nhất thiết lúc nào cũng phải đặt toàn bộ sự chú ý vào một đối tượng cụ thể mà bạn thấy. Bạn có thể chỉ cần nhận ra cảm giác về những gì bạn thấy - khoảng trống, không khí, toàn bộ tầm nhìn trước mặt.
Bạn có thể thực hành với bà cái nhìn khác nhau, và đối tượng của thiền có thể là bất cứ thứ gì mà mắt bạn đặt vào. Bạn nên giữ yên với mỗi cái nhìn trong vài phút.
Cùng điểm danh ngày thứ 21 nhé mọi người!

21 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 21 , chúc mọi người cuối tuần vui vẻ !

2 Lượt thích

hoàn thành ngày 21 chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ

2 Lượt thích

ui trùng hợp quá, hôm nay em cũng thiền tập trung vào 1 điểm trước mặt. Thế nào mà có lúc trước mặt hiện ra là chính bản thân mình đang có 1 thái độ rất nham nhở và cười nhạo :)), kiểu như cái bản ngã đang thách thức mình chiến thắng được nó ấy, haha :laughing:

4 Lượt thích

Điểm danh ngày 21. Hình ảnh là những ký ức còn. đứt đoạn

2 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 21-1 :smiling_face::smiling_face::smiling_face: Chúc mọi người cuối tuần vui vê, 2/3 chặng đường dồi hề hề

2 Lượt thích

Hoàn thành ngày 21. Vừa chuẩn bị thiền thì nhìn thấy 1 cô bé mặc váy ngang qua, có cơ hội làm đối tượng của thiền luôn,

2 Lượt thích

Em điểm danh ngày 21 ^^!

2 Lượt thích

Hoàn thành ngày 21.
Đối tượng thiền bằng hình ảnh của mình là “Bờ cần về” :yum:

2 Lượt thích

Hoàn thành ngày 21
Cũng đi khá xa rồi

2 Lượt thích

Điểm danh ngày 21.
Chúc mọi người tuần mới tràn đầy năng lượng!

2 Lượt thích

Điểm danh ngày 21
Hình ảnh nhìn thấy toàn biểu đồ :slight_smile:

2 Lượt thích

Ngày 21: buổi tối thiền kiểu này hơi buồn ngủ thật :smiley:
mình đi ngủ sớm luôn mai bắt đầu trade lại rồi.

Chúc cả nhà ngủ ngon.

2 Lượt thích

Hoàn thành ngày 21. Chúc ae tuần mới vui vẻ, trade ổn định.

2 Lượt thích

Giờ này mình mới hoàn thành, 1 ngày đau mỏi cả vùng lưng

2 Lượt thích

E đã hoàn thành ngày 21. Nhiều lúc mắt mở nhìn hình ảnh trc mặt chằm chằm nhưng tâm lại k nghĩ về nó.

1 Lượt thích

Điểm danh ngày 21. Tập trung vào hình ảnh cũng dễ làm tương tự như vào âm thanh vậy. Khó nhất vẫn là tập trung vào ý nghĩ và cảm xúc.

1 Lượt thích

Ngày 21 đối tượng hình ảnh là cái túi có dịp quan sát chi tiết hơn, nếu đặt địa vị mình vào người làm cái túi đó cảm nhận những đường nét, tạo hình, màu sắc. Đầu óc nhiều lúc vẫn bị phân tán

1 Lượt thích

Hôm thiền xong ngủ quên luôn quên điểm danh. Có lẽ thiền nhắm mắt đã wen nay mở mắt nhìn vào cái gì đó phải tập trung rất nhiều. Lấy máy quạt làm đối tượng nhìn nó chuyển động

1 Lượt thích

Điểm danh ngày 21.

Tất cả nến hiện ra.
Cảm ơn bài thiền.
Chúc mọi người thành công.

2 Lượt thích