Ngày 21: Sử dụng hình ảnh làm đối tượng

Điểm danh ngày thứ 21 :slight_smile:

1 Lượt thích

ngày 21. đã hoàn thành sáng sớm. Thật trùng hợp hôm nay mình nhìn con cuốn chiếu. Nó bò quanh chỗ mình ngồi. Ôi má ơi sợ mún chít nhưng ráng ngồi đếm xem nó có mấy chân cuối cùng cũng hết giờ ^^

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày thứ 21.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 21. Nhìn chằm chằm một lát mà cứ nghĩ đâu đâu

hoàn thành ngày 21 a ạ… ở quê hơi bị ồn chút…chim hót các kiểu tâm ko dc tịnh cho lắm ạ

Hoàn thành ngày thứ 21.

Ngày 21. Chúc mọi ng vui vẻ.

Hoàn thành ngày 21. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Hoàn thành ngày 21. Chân mình đã đỡ đau hơn những ngày đầu khá nhiều, thiền xong cũng ko còn cảm giác tê cứng như trước nữa.

Xong ngày 21,e thiền là cứ ngáp r nước mắt cứ chảy ra,tập chung nhìn vào 1 điểm mà tai cứ nghe ngóng xung quanh thôi. Trải nghiệm thú vị

Hoàn thành ngày 21. Thiền 3 cách luôn.

1 Lượt thích

23/5 2100-2115 quên mất điểm danh :))

Hoàn thành 21, hoomnnay hơi mệt nhưng vẫn thiền đc🥳

1 Lượt thích

**Ngày 21 : ** đã hoàn thành !
chưa ì đã là ngày 21 rồi nhanh thật…15’ hôm nay cũng không lâu gì hết…cũng chả thấy hôm nay thiền nó khó khi bắt đầu thiền kiểu mới…có điều hôm nay,… cảm thấy trân trọng cuộc sống hơn vì mình đã quan sát nhìn xung quanh và cảm giác như mình đang nhìn thấy nó vậy, ngày nào cũng mở mắt nhưng chả để ý mọi thứ xung quanh …mà cứ nghĩ lung tung không biết trân trọng nhưng khoảng khắc khi mình còn nhìn thấy, không trân trọng và gìn giữ đôi mắt, chắc từ giờ phải yêu bản thân mình hơn thôi kk.
Cảm ơn anh vì đã cho em biết tới thiền, nó giúp em cảm nhận về thế giới và hiện tại, không phán xét, không suy nghĩ lung tung, mà trân trọng và cảm nhận những gì hiền tại mình đang có.

1 Lượt thích

Điểm danh ngày 21 . Thiền hình ảnh khó tập trung và dễ bị lạc trôi vào những suy nghĩ . Nhiều lúc cố gắng tập trung vào hình ảnh mà giọng nói trong đầu vẫn ko ngừng lại