Ngày 2: Đôi chân đã bớt tê dại, tâm vẫn bay nhảy như KingKong

Bạn có dùng app không nhỉ ?

1 Lượt thích

2/30 - Tuy tâm vẫn còn bây nhảy, nhưng lúc đưa nó về thực tại thì cảm thấy rất vui, hơi thở đã dần đều.

1 Lượt thích

Bạn hỏi mình hả? Mình k

1 Lượt thích

đã hoàn thành ngày thứ 2. chân có chút hơi tê.:blush:

1 Lượt thích

Hoàn thành 10’ thiền ngày thứ 2. Mình có 1 quy tắc khi trading là cứ thua 1 lệnh thì nghỉ luôn ngày hôm đó, không có trade thêm lệnh nào nữa cho dù có bị lỡ cơ hội đi nữa. Lúc nãy thua mất -1R nên nghỉ luôn, đã ngồi tập thiền và sau khi thiền xong thấy cơ thể nhẹ nhõm, dễ dàng hơn hôm đầu tiên. Và nó cũng giúp mình giảm căng thẳng, sau thiền không còn fomo vào thị trường xem lệnh nữa. Có lẽ tối sẽ thiền thêm 10’ nữa rồi nghỉ ngơi, mai tiếp tục trade. Chúc mọi người buổi tối vui vẻ.

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày thứ 2, hnay tập trung vào điều khiển hơi thở thấy có tâm trạng thoải mái hơn hôm qua. Mở chart thấy lỡ kèo cũng không còn cảm giác fomo.

2 Lượt thích

Hôm nay ngồi ở không gian khác nên kết quả k như mong đợi. Lúc sắp kết thúc cảm giác bị phân tâm mạnh nên mình quyết định dừng. Mở mắt ra mới có 12 phút. Ngồi cứ nghĩ đến lệnh thua hôm nay :frowning: .

1 Lượt thích

đã hoàn thành ngày 2 ,vẫn chưa thấy khác biệt so với ngày 1

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày 2. Lúc hít vào đầu vẫn nghĩ vẩn vơ, không tập trung được :grinning:

1 Lượt thích

Ngày thứ 2
Hơi thở điều hoà tốt hơn , tâm trí vẫn chưa thể tập trung được

1 Lượt thích

giờ bắt đầu thực hành ngày thứ 2. Mình thiền 30 phút xong rồi ngủ luôn. Chúc mọi người có một đêm ngon giấc!

1 Lượt thích

em tìm tên app trên ios nhưng chẳng biết dùng app nào,mn chỉ giùm e vs ạ

1 Lượt thích

Ngày thứ 2 được 10p, dần dần tập trung,

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày thứ 2.
Mình để lên 20p vì muốn trừ hao cái thời gian suy nghĩ “đi lang thang”
mà hn thấy nó đi còn ghê hơn hôm đầu :joy:
“nó” cứ bò loanh quanh cái lệnh dính SL con GU tối qua.
Mong là ngày thứ 3 sẽ tốt hơn. Vì tối nay sẽ làm bài tập nhiều. :smile:

1 Lượt thích

Mình cũng dùng IOS, tiếc là bên này ko có phần mềm mà ad nói. Nên tải thử cái app Pranic Healer về xài.
nó cho tiếng nhạc và có hẹn giờ mình muốn. Hết nhạc thì mình biết là đã đủ thời gian cần ngồi.
Bạn trải nghiệm thử xem có hợp ko. :slightly_smiling_face:

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày thứ 2. Bắt đầu cảm nhận được hơi thở của mình.

2 Lượt thích

Xong ngày 5.
Mà thôi tính là ngày 2 đi cho theo kịp topic :smiley:

2 Lượt thích

ngày 2 đang hoàn thành. đã tập trung hơn vào hơi thở :grinning:

1 Lượt thích

Ngày thứ 2
Tâm trí vẫn trên mây
Nến cứ nhảy trong đầu
Nhất là buy GU hôm nay

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày thứ 2!
Hôm nay mình đã dùng gối kê mông nên cảm giác đỡ bị đau lưng hơn hôm qua. Trong lúc thiền, chân vẫn không có cảm giác gì, nhưng khi xả thiền thì cảm giác rất tê, phải xoa bóp một lúc mới bình thường trở lại.
Hôm nay tâm trí không được tập trung như hôm qua, đôi lúc có cảm giác lâng lâng, tâm trí trống rỗng, cũng không nhớ lúc đó mình đang nghĩ gì nữa. Nhiều lúc suy nghĩ dẫn tâm trí mình đi lang thang, sau đó chợt tỉnh và đưa tâm trí về lại trạng thái tập trung vào hơi thở. Vẫn còn nhiều lần mất tập trung như vậy, rồi lại đưa về trạng thái thiền. Cứ lặp đi lặp lại như vậy cho tới lúc báo thức kêu lên.

1 Lượt thích