Ngày 2: Đôi chân đã bớt tê dại, tâm vẫn bay nhảy như KingKong

Day 2: Done
Thời gian thực hiện: 6:50 - 7:15 AM
" Tốt hơn mỗi ngày "
" Cùng nhau tốt hơn mọi người nhé "

1 Lượt thích

Em vào trễ sau mọi người 1 ngày nên điểm danh lệch sau và sẽ kết thúc sau mọi người!
Ngày thứ 1:
09h55 - 10h10
Chân tê, cổ đau, tâm trí nhảy loạn nhưng vẫn cố để thả không suy nghĩ gì chỉ nghĩ đến hơi thở. Ngày đầu nên chưa cảm nhận được mấy :joy:

1 Lượt thích

Ngày thứ 2 của e: Tâm không nghĩ chỉ tập chung vào hơi thở, cảm giác có luồng khí gì gì n đi lên tận đỉnh đầu cảm giác rất phê giống lúc chơi bóng cười cả nhà ạ :joy:

1 Lượt thích

Ngày thú nhất e điểm danh ở ngày thứ nhất nha. Đây là sang ngày 2 rồi =))

1 Lượt thích

Hì, đã hoàn thành ngày thứ 2. Em vẫn suy nghĩ lung tung nhưng sẽ cố gắng dần dần. :blush:

2 Lượt thích

Ko có topic ngày thứ 7 a nhỉ, để e điểm danh.haha

1 Lượt thích

Cảm thấy mình phải nhẫn nại hơn

1 Lượt thích

Ngày 30/3 Thời gian 11h30’ - 11h45’

1 Lượt thích

Mình đã thực hiện ngày 2 đc 20p. Nhưng cái lưng và đầu gối nhức ấy

1 Lượt thích

À ok anh đầu óc lú quá :smiley:

2 Lượt thích

Đã hoàn thành thử thách ngày 2, nay nâng luôn time hẹn lên 20 phút :relieved::relieved::relieved: cảm giác lâng lâng nhưng vẫn chưa tập trung thả lỏng hoàn toàn dc, chắc do lâu hơn hôm qua nên chân tê hơn, người lâng lâng hơn :smiling_face:

1 Lượt thích

ngày 2 đôi chân tê dại thật

1 Lượt thích

mọi người cho hỏi cách hít thở nào mới có lợi cho cơ thể từ việc thiền vậy. Mình hít thở lồng ngực + mũi.

ok mih da lam xong nay co ve do mien man hon hom qua.

1 Lượt thích

Hoàn tất ngày 2, hôm nay tâm trạng của mình không tốt thiền xong thấy được giải tỏa tâm sự.
P/S: có ai nói chuyện với chính mình không.

1 Lượt thích

đã hoàn thành ngày 2. chúc mọi người một ngày nhiều thành công.

1 Lượt thích

đã hoàn thành ngày 2 , nhưng tâm k quán vào dc hơi thở mà chỉ đc 1 lúc n lại chạy :(((

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày thứ 2
Cảm nhận: ngày thứ 2 dùng app hỗ trợ thì em thấy tập trung hơn, ko còn nhìn thời gian nữa. Tuy nhiên, em vẫn còn nghĩ đến lệnh ngon vừa mới bị missed nên cứ phải cố gắng kéo mình lại thực tại =)). Khi quay lại thực tại thì cảm thấy hình như hơi thở không đều, không biết là đang thở ra hay hít vào (cảm giác như vừa mới ngưng thở)

2 Lượt thích

Done Day 2 (15 min) :sunny: :sunny:

1 Lượt thích

E cảm nhận dc r mọi người ơi,e nghe được tiếng " gà gáy,ve kêu " :smile::smile:,e vẫn hơi mất tập trung nhưng cũng ổn hơn hôm qua rồi.

2 Lượt thích