Ngày 1: Thử thách thiền 30 ngày cải thiện tâm lý khi trade

Start ngày 23/4.
21h30 _ 21h45.

1 Lượt thích

Ngày 1: 3/5 07:50-08:05 : quá mỏi lưng :rofl::rofl::rofl:, hy vọng hôm sau sẽ đỡ

1 Lượt thích

mình bắt đầu lại từ hôm nay. Ngày 1: đã hoàn thành.

1 Lượt thích

anh ơi em ngồi kiểu kiết già mà cứ khoảng 30P là chân tê ko chịu được phải đổi chân có cách nào khắc phục ko ạ.

1 Lượt thích

Em ngồi bán kiết già, hoặc ngồi bình thường thôi cũng được. Không cần phải gượng ép mình quá đâu nhé. Quan trọng là tư thế thoải mái, ngồi thẳng lưng hơi ưỡn ngực lên chút là được.

2 Lượt thích

Đã hoàn thiện xong ngày 1 ngồi thiền 15p, cảm thấy nhẹ nhõm hơn một chút, sẽ cố gắng chăm chỉ ngồi lâu hơn mỗi ngày, chúc mọi người một ngày mới an nhiên ạ :smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

hôm nay mình thử thiền xem ntn

1 Lượt thích

cái chân bị đứt dây chằng gối không thể gập nổi. đâu thiệt đau

Em vừa bắt đầu hôm nay dc 20p tê hết cả chân. Hoàn thành ngày 1.

Đã hoàn thành ngày đầu tiên, lúc đầu cứ nghĩ chắc k làm được mất, mỏi lưng mỏi chân quá, tâm trí cứ chạy lung tung nghĩ này nghĩ kia nhưng cuối cùng thì cũng đã đạt được target 15p lúc cuối còn cố thêm ^^

Đã hoàn thành ngày 1 (07-07-21) ngồi được 15 phút. cảm thấy khá tốt sau khi thiền, đặc biệt cảm giác hô hấp tốt hơn.

Hoàn thành ngày 1 15 phút, 22/7/2021, thở ko đều, tâm trí bị ảnh hưởng bởi môi trường xung quanh quá.

1 Lượt thích

e ngồi thiền mà đầu óc nó cứ nghĩ đến lệnh thua thôi a ak

1 Lượt thích

Bạn ngồi thiền đến những thời gian sau rồi nhìn lại cảm nhận bản thân của những ngày đầu sẽ thấy sự khác biệt nhé. Yên tâm.

2 Lượt thích

ngày đầu tiên tham gia thiền cùng tất cả mọi người trong hội quán, cảm giác đầu tiên là mỏi lưng, tê cứng chân,nghĩ lung tung, ko tập chung đc vào hơi thở,nhưng khi kết thúc 15’ thiền mở mắt từ từ thì có một cảm giác tấm thân mình nó nhẹ nhàng lạ lắm ko biết do tê chân mà như vậy hay thê nào thì ko rõ nhưng cảm nhận thấy vậy. sẽ cố gắng kiên trì tập cùng anh em trong hội quán.

1 Lượt thích

Mình đã làm xong ngày đầu 15 phút. Không tìm thấy app hơi thở prana nên dùng app khác. mọi người có app nào hay giới thiệu cho mình với.

1 Lượt thích

Anh @Medio cho em xin cái ảnh của app thiền này . Em tim trên app store theo đúng chữ của anh mà nó ra nhiều cái quá ko biết chọn cái nào luôn.

Đây nhé bạn

2 Lượt thích

Thank anh @Medio nha.

Điểm danh ngày 1, hơi muộn so với các huynh đệ tỉ muội trong hội quán nhưng méo mó có hơn ko :laughing:

1 Lượt thích