Ngày 1: Thử thách thiền 30 ngày cải thiện tâm lý khi trade

Oke a ơi ,em cũng nghỉ vậy

Đã hoàn thành ngày 1 (điểm danh bù ngày hôm qua).

1 Lượt thích

Minh đã hoàn thành ngày đầu tiên. hihi

1 Lượt thích

Sr mọi người hôm qua bận nên mình k thiền theo mọi người đc nên đành đúp 1 ngày. Hôm nay là ngày đầu tiên thiền của mình. Cảm giác nó lạ thật. 15 phút nó cũng nhanh thật khi tập trung vào cái cơ bụng. May có tấm thảm yoga của vợ nên đỡ đau chân nhưng thực sự mỏi lưng. Ngày đầu m cảm giác mình thẳng lưng chưa đc. Vì thẳng lưng thấy hít vào khí nó khác so với không thẳng. Thẳng lưng lúc hít vào nó như cái túi bóng nó phồng ra thở ra thì nó xẹp xuống. Ngày đầu có lẽ vậy là k tệ mong các ngày sau sẽ tốt hơn.

3 Lượt thích

thiền ngày đầu 1: 15’

1 Lượt thích

Ngày 1 hoàn thành
Thời Gian 6 phút
Cảm nhận khá đau lưng và buồn ngủ sau khi thiền

1 Lượt thích

có ai điểm danh lại ngày 1 như em không
Ngày 1 hoàn thành
17h00 - 17h15
Chân đỡ tê vì bị lỡ mất ngày hôm qua nên bắt đầu lại từ đầu

1 Lượt thích

hôm nay mình mới bắt đầu cảm giac thật thú vị ngồi được 15 p nhưng tâm trạng vẫn ở đâu mất

1 Lượt thích

Xong ngày thứ nhất. Tâm trí vẫn nhảy nhót hát ca. Hì vọng sẽ cải thiện dần. Chúc cả nhà thiền vui vẻ.

1 Lượt thích

Hình như app này ko có trên App Store thì phải, mình tìm mãi ko thấy.

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày đầu tiên. Sau khi thiền xong mình bị tê chân 1 lúc mới đứng lên được nhưng cảm thấy đầu óc rất thoải mái.

1 Lượt thích

ngày thứ 2 ngồi của mình thời gian 15 phút nhưng thật sự là đau đầu không hiểu vì sao và có ai bị như mình không vậy

1 Lượt thích

hoàn thành thử thách ngày đầu 13 phút,mình tập thở theo app nhưng cảm giác k theo kịp app,bị hụt hơi,đầu còn cảm giác bị ù lên nữa.

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 1 lần thứ 2.

1 Lượt thích

Xong ngày 1,Bắt đầu lại cuộc phiêu lưu thú vị :grin::grin:

1 Lượt thích

Có ai thiền vào lúc đầu sáng giống mình không nhỉ? Thiền xong thấy lâng lâng luôn :smiley: . Chúc cả nhà ngủ ngon!

1 Lượt thích

Điểm danh lại ngày 1
Cảm ơn anh Trung nhé

1 Lượt thích

Em đã thiền 15 phút đầu tiên. Ngồi tư thế kiết già bị đau chân quá :rofl:

1 Lượt thích

Ngồi được kiết già là dẻo đấy bạn. Mình toàn ngồi bán kiết giá thôi :))

E thử lúc đầu 2p thì thấy ok. Sau ngồi 15p thì k chịu nổi, cổ chân thì đau. Nên ngày 2 chuyển sang bán kiết già như anh :smiley:

1 Lượt thích