Ngày 1: Thử thách thiền 30 ngày cải thiện tâm lý khi trade

Đã hoàn thành ngày đầu tiên. Còn chú ý bên ngoài nhiều,chưa sâu vào hơi thở.

1 Lượt thích

đã thực hiện xong 9:00- 9:15 PM. có bác nào 2 chân tê rần vs lưng như vừa vác nặng giống mình ko ?

1 Lượt thích

1/30 - Thấy có chút gì bình yên trong tâm hồn, tuy đôi lúc còn xa rời hơi thở.

1 Lượt thích

Mình đã ngồi thiền xong 15’, chưa quen với việc hít vào thì nhanh mà thở ra thì chậm.

1 Lượt thích

Ngày 1 . Còn chú ý bên ngoài nhiều, thở chưa đều :rofl:

1 Lượt thích

Ngày đầu tiên mình chỉ dc 8p vì mọi người xung quanb làm ồn

1 Lượt thích

Đã hoàn thành ngày đầu tiên
Phần thở ra với mình dễ bị hụt hơi , hôm sau sẽ cố gắng hơn

1 Lượt thích

Hoàn thành 20p thiền đầu tiên của cuộc đời. Canh mẹ thở cho đúng nhịp mà còn quên :laughing: . Chân phải tê và cổ chân đau nhưng kiểu phê phê. Ngày mai tiếp tục

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày đầu tiên, tâm trí vẫn thỉnh thoảng bay nhảy nơi khác, hi vọng sẽ tiến bộ dần

1 Lượt thích

Ngày 1. Thiền mà cứ nghĩ sẽ viết gì
Sao đt mãi chưa báo khớp lệnh
Hu hu

1 Lượt thích

Mình đã thực hiện được 18p. Thấy còn miên man quá, chưa tập trung được

1 Lượt thích

đã hoàn thành 8 phút. chưa biết tập trung vào cái gì nữa

1 Lượt thích

Anh trung có thể hướng dẫn cách quán hơi thở theo app không ạ :smiley:
Với trường phái thiên này chỉ hít vào, thở ra bằng mủi. Hay là hít vào bằng mũi, thở ra bằng miệng (thở cơ hoàng) ạ.

xong ngày 1. Thanks!

1 Lượt thích

Thở ra bằng mũi bạn nhé. Miệng chỉ hơi hé để tránh nghiến răng gây căng cứng thôi.

1 Lượt thích

Mình đã thực hiện được ngày đầu tiên!
Lúc mới nhập thiền được tầm vài phút, mình cảm giác đau mỏi lưng và bị tê chân, cảm giác hơi khó chịu và không tập trung được. Mình đã cố gắng tập trung vào hơi thở, nhưng được một lúc thì tâm trí lại đi lang mang, suy nghĩ đủ thứ. Chợt nhớ ra là phải tập trung vào hơi thở, thế là tâm trí lại đưa về hơi thở trở lại. Cứ lặp đi lặp lại như vậy vài lần thì báo thức kêu lên.
Thật sự mình vẫn chưa cảm nhận được sự tĩnh tâm trong lúc thiền. Có lẽ do hôm nay là ngày đầu tiên mình tập bộ môn này, là bước chân đầu tiên trong hành trình vạn dặm. Nhưng mình cũng cảm thấy được một bất ngờ, đó là khi tập trung dần vào hơi thở, mình đã không còn cảm giác đau mỏi lưng và tê chân như mấy phút đầu nữa. Thật kỳ lạ! :smile:

1 Lượt thích

Ngày 1, thiền xong cảm giác chân tê, cảm nhận âm thanh xung quanh mình

1 Lượt thích

6h 6h16. Mh đã thiền. Cam kết tiếp tục thiền

1 Lượt thích

Mình nhận ra một điều là thiền giúp tăng sự nhẫn nại trong người

1 Lượt thích

Hoàn thành ngày 2: học được thêm chút kiểm soát suy nghĩ, cảm xúc