Mưu hèn kế bẩn Trading - Bài 12 - Chọn timeframe vào lệnh

anh @Medio cái phần binh thường hoá XH cũng cần phải kiểm tra nó đã retest IMB ở TF nhỏ cùng với OBCSD ạ? hay là dưới TF nhỏ chỉ cần kiểm tra OB CSD là xong ạ?

Thế thì xem cái ob csd bên trên nó có chắc chắn là klqt hay không thôi

4 Lượt thích

Theo mình thì bạn có vẻ đang bị loạn cttt giữa khung m5 và m1

1 Lượt thích

Cám ơn bạn. Mình mượn hình này của Medio, nếu bên dưới klqt xh nhỏ sạch sẽ thì không nói. nhưng nếu gần đỉnh cũ xu hướng lớn hoặc gần klqt xh lớn có OB csd, mà cái OB csd này từng là klqt cũ của xh nhỏ. thì lúc này sẽ vào lệnh ở đâu?

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều.Mình thắc mắc ở Hình 1 bạn vẽ đó. Trong đó nếu xét xu hướng nhỏ thì OB bên dưới cũng từng là klqt( đủ đk csd và bình thường hóa), OB csd bên trên cũng là klqt hiện tại. Vậy thì vào lệnh ở OB csd nào?

Mình thống nhất lại là xu hướng tăng còn tăng tiếp và TF lớn không có bất kì ob csd nào .hiện tại mình đang vào lệnh theo TF nhỏ có ob csd
1 . Giá có thể đi theo TF nhỏ hoặc không theo bài 5 mưu hèn . Cách xử lí tình huống
2. Cái ob csd dưới nó gần sát klqt của TF lớn nên đôi khi nó đảo chiều ở klqt của TF lớn trùng cái ob csd của TF nhỏ nên có thể giải thích trường hợp ob csd bên trên là klqt nhưng giá không đảo chiều ở đó . Mà lại đảo chiều ở ob csd dưới
3 .

2 Lượt thích

Cám ơn góc nhìn của bạn.

1 Lượt thích

6 Lượt thích

Sr .mình k ngồi trước máy tính nên viết tay nó khó hiểu

3 Lượt thích

Cám ơn bạn đã dành thời gian góp ý cho mình :smiley:

1 Lượt thích

1 Lượt thích

Mình mượn 2 hình ở trên để giải thích

2 Lượt thích

Bạn viết đẹp thế :v. Mình cũng viết nhiều mà giờ bay đâu hết r :joy::joy::joy:

2 Lượt thích

Viết quá trời mà có tật là k xem lại :sweat_smile:

2 hình giống y nhau mà. sao phải đưa 2 cái vậy bạn :sweat_smile:

Nhờ @Medio xem giúp mình chỗ này với

E xin chia sẻ góc nhìn của mình ở cả 2 ví dụ của a
Là e thì sau khi giá phá OBCSD phía trên thì e sẽ tìm cơ hội bán xuống KLQT M15
( trường hợp này là trade ở m5 )
Còn nếu trade ở m15, nếu phải limit thì e chỉ limit được ở nbdxh của m15

Ảnh dười thì chắc chắn mình TP về A rồi, còn ảnh trên thường mình TP về B và sẽ chốt nhiều ở A.
P/s: Nhiều câu ae hỏi còn khó hơn những câu hỏi mình đặt cho mình nữa :joy:

11 Lượt thích

cảm ơn ad,
ý của mình là chỗ đấy, tại sao cả 2 điều kiện đều gần như giống nhau:
Nhưng
TH2 thì mình xem nó là Điểm dcxh của sóng đẩy
Còn TH1, khi OB nó nằm dính vào đỉnh, thì theo bài 6 nó lại là điểm dcxh của sóng lớn ?

Nên bản chất là các cụm ob kiểu 1 nến như này làm ae dễ bị loạn TF, và xác định sai cttt
Mong ad có bài viết chi tiết và rõ hơn ở chỗ này

1 Lượt thích