Mưu hèn kế bẩn Trading - Bài 12 - Chọn timeframe vào lệnh

Cám ơn ad, trước đây mặc dù có Mưu hèn 10 nhưng mình vẫn vào lệnh kiểu này do thực chất là hiểu lý thuyết nhưng chưa áp dụng được, từ ngày đọc nhiều cmt của ad nên cũng gần sửa được chỗ này rồi :laughing:

1 Lượt thích

Cho hỏi ý kiến Mê về trường hợp AU này:

1 Lượt thích

chỗ này khác gì vậy anh. nhìn chênh vênh nhưng ko biết cụ thể lý do thể nào

1 Lượt thích

Xuất hiện bình thường hóa, nhưng chưa xuất hiện quá trình bình thường hóa thất bại. Giờ tăng lên, phá qua đỉnh thì là klqt có ob csd, còn xuống luôn thì chẳng là gì cả. Nên Mê mới để ???

3 Lượt thích

Theo e thì đoạn này chưa có bình thường hóa

1 Lượt thích

A @Medio cho e hỏi

Cái đoạn nến xanh chỗ e vẽ “OBCSD” là do giá chưa bình thường hóa xong phải k a lệnh này cũng lâu rồi, nay đọc được bài này e lục lại thì thấy nên hỏi luôn ạ

Theo e hiểu giá muốn bình thường hóa thì sau khi hồi lại ( chưa chạm OB => OBCSD ) thì phải phá đỉnh/đáy thì mơi tính phải k ạ

Cái này là ở mấy bài mưu hèn lý thuyết Dow. Kiểm tra ở xu hướng lớn xem có OB csd không

Nói chung cái này bạn trade gặp cái nào dễ nhìn ý.

3 Lượt thích

Mình trả lời như các bạn trên trả lời nhé

Biểu đồ này ở đâu b nhỉ. Nhưng bạn có thể hình dung như này.
Cái vùng giá bên dưới bạn vẽ cái OB chưa sử dụng ý, bạn cứ coi nó là cái OB vừa hình thành ý.

Mấy nến đỏ thân dài liên tiếp nhau như vậy bạn cứ tưởng tượng cả cụm nến đó nó chỉ là 1 cây nến đỏ là hình dung ngay thôi (mưu hèn 11). Ae hạn chế xem rồi trade ở m1 nhé. M1 nên chỉ là tf xác nhận lại cho m3 hoặc m5 chứ đừng nhìn ở đó rồi đọc cấu trúc.

3 Lượt thích

E cảm ơn a, đoạn này là UJ 20H30 15/6/2023 ý a

2 Lượt thích

Mình thấy cái chỗ bạn ghi là KLQT TF nhỏ thì đó chỉ là bình thường hóa thất bại của OBCSD TF lớn nên giá quay lại restest cái OBCSD TF lớn rồi đi xuống là bt

2 Lượt thích

a mê cho e hỏi trường hợp này vs

3 Lượt thích

Theo mình hiểu Medio giờ cho rằng IMB là cái vùng màu đỏ bên dưới. Không biết có đúng không mọi người?

1 Lượt thích

Thực ra có imb hay ko, ko quan trọng. Quan trọng là đường cong parabolic + ruộng bậc thang sóng trong sóng ấy bác. Mình nghĩ thế. Mà mình đang bị tẩu hỏa nhập ma :v

Theo góc nhìn mình quan sát,
Ae bị loạn TF từ bài 6, vùng đảo chiều xu hướng.
Do ad chưa xử giải thích chỗ này triệt để, và cho góc nhìn ở nhiều TF

Lúc này

1. mọi người chỉ tạm cho là đó là một kqt mới chứ chưa hiểu bản chất tại sao ?
  2. Lúc này quá chú tâm vào Ob mà quên đi cttt

Sau một thời gian, khi có nhiều kiến thức mới liên quan tới TF, và bị SL liên tọi do đụng trúng KQT TF lớn hơn mà không biết, nên mới hoang mang.

Ad cho mình xin góc nhìn ở 2 TH này nhé
Giá sẽ đi về (A) hay (B)

1 Lượt thích

Cái này mình cũng đang lăn tăn giống bạn. Theo ý kiến của mình thì nếu xuống được TF nhỏ hơn M1 là 25s nữa để kiểm tra, thì mới quyết định được có vào lệnh đc ở cái OBCSD trên hay không. Xem có có sự đồng thuận OBCSD của M1 và 25s ko, nếu đồng thuận với nhau và ở 25s chưa tạo KLQT phía trên thì mình mới vào lệnh. Mình hiểu thế ko biết đúng ko?

1 Lượt thích

Bạn hiểu thế khả năng là đúng ý Medio nói đấy. Có điều mình đang lăn tăn là nếu cứ xuống 1 TF là lại tìm được 1 KLQT mới, 1 cái bình thường hóa mới nên dù kiểm tra OK mà vẫn không dám vào lệnh ấy. Nếu gặp cái TH xấu thế chắc bỏ qua thôi chứ dối dắm quá.

1 Lượt thích

Mình cũng thế chắc bỏ thôi. Xuống nhỏ hơn mà thấy không có OBCSD, KLQT ở phía trước thì mới vào lệnh.

2 Lượt thích

Rất tuyệt vời,cảm ơn anh !

Bạn có giống mình như trường hợp này không, không biết mình đang hiểu thế này có đúng ko

2 Lượt thích

Trường hợp này mình cũng đã từng suy nghĩ.
TF lớn không có OB csd nên tìm cơ hội vào lệnh ở TF nhỏ.
Ở TF nhỏ thì KLQT có OB csd lại ở phía trên. Vậy lẽ ra nên vào lệnh ở trên mới đúng.
Nhưng những TH mình hay gặp thì giá hay hồi về cái OB csd bên dưới.
Câu hỏi là: liệu có phải nếu có OB csd của TF nhỏ gần KLQT hoặc đỉnh đáy cũ củaTF lớn thì giá sẽ hồi về OB đó. Cái này theo lý thuyết cũ của Medio thì đúng rồi. Nhưng nếu tách ra cho rằng nó không liên quan đến TF lớn thì lại vào lệnh ở OB trên. Mình chưa trải nghiệm đủ nhiều thì vẫn hay vào lệnh ở OB csd bên dưới. Mình cũng thấy có gì đó hơi loạn chỗ này. Nếu TF nhỏ klqt chưa dịch chuyển lên trên thì dễ rồi, lúc này vào lệnh ở OB bên dưới thì yên tâm. Nhưng TH klqt TF nhỏ đã dịch chuyển lên trên mà vào lệnh ở trên thì quả thật mình cũng thấy ghê ghê.

3 Lượt thích