Mưu hèn kế bẩn Trading - Bài 12 - Chọn timeframe vào lệnh

Chỗ này nó có liên quan gì tới momentum phá đỉnh k nhỉ . Hình 1 m15 phá đỉnh k dứt khoát đến khi tạo ob csd nó mới bắt đầu phá rất mạnh tạo ob csd
Còn hình dưới thì momentum phá đỉnh của m15 mạnh và dứt khoát rồi .

1 Lượt thích

Bản chất giá phá đỉnh à

Cảm ơn ad nhiều, cũng rất hay gặp, giờ hiểu kha khá và biết chọn TF nào để trade an toàn hơn rồi :slight_smile:

1 Lượt thích

a @medio và mng chỉ giúp e ạ

học BTH xong e bị lú chỗ nãy, không biết KLQT bây giờ nó sẽ nằm ở đâu :frowning:

1 Lượt thích

KLQT vẫn ở Khối OB bạn vẽ, chỉ có điều nó ko còn đẹp nữa do IMB đã bị sử dụng

Cái này TP thì nó dễ hơn là tìm cơ hội vào lệnh. Như ảnh 1 nếu giá về đến A thì ad có Bán tiếp về B nữa không? Biết là mình cần backtest để có câu trả lời nhưng vẫn muốn hỏi ad :smiley:

2 TH này có gì khác nhau anh Medio nhỉ. ( 1 trường hợp được anh gọi là BTH thất bại và quay xuống retest còn 1 TH dc anh gọi là “tiếp tục BTH”)

2 Lượt thích

Bạn đọc cả bài 9.1 nữa thì sẽ hiểu. A Medio có thay đổi chút rồi

2 Lượt thích

Mình đã từng gặp TH này nhưng giá ko về ob tại klqt khung lớn mà nó về cái ob cho là bth kia kìa. Bth của khung lớn nhưng lại là obcsd klqt của khung nhỏ. 50/50 lắm

Cái chỗ bạn kẻ đấy là obcsd +klqt của tf bé. Còn cái klqt phía dưới kia vẫn là klqt của tf lớn. Cũng là nơi bdxh của tf bé có obcsd klqt khung bé đó. Giá sẽ về obcsd klqt khung bé hoặc về lại nơi bdxh cũng là klqt khung lớn r tăng tiếp

1 Lượt thích

Mê cho mình hỏi, nếu giá phá qua chỗ số (3), về đụng chỗ số (2)
View theo TF D,
Thì xác định là đcxh chưa, có nên tìm kiếm lệnh bán không ?

e cũng đang thắc mắc chỗ này, mong anh @Medio vào giải đáp giúp ae với ạ

Chỗ (3) đó mình xác định là KLQT có OB chưa sử dụng rồi. Phá qua đó thì mình bán về tận (1)

3 Lượt thích