[Kinh nghiệm] Sử dụng Cấu Trúc Thị Trường (CTTT) và OB - Bài 4 (Nâng cao)

An toàn nhất thì bạn đợi tạo XH tăng trở lại nhưng vẫn rất nguy hiểm ở lần retest thứ 2 này nha (mình hay đếm lần gọi đây là lần lẻ- lần 3) nếu lì bạn có thể đợi lần 4 ( backtest lại nha)
Hoặc 1 số mô hình nến reject rất mạnh
Hoặc sau khi quét SL
Nhưng vào lệnh ở những lần vẫn rất nguy hiểm nha

2 Lượt thích

Bác dùng sóng gan hả :joy::joy::joy:. Cẩn thận tẩu hỏa nhập ma đó. Cái di chuyển này cũng khoai. Nhất là mấy cái râu vs inside bar, mình vẫn còn mấy thắc mắc. Bài này của anh medio có ý tưởng lạ cần backtest xem hiệu quả thế nào. Mà dạo này lười backtest quá :joy::joy::joy:.

1 Lượt thích

chắc vô tình vẽ giống sóng Gan thôi bác, tại mình cũng chưa hiểu rõ đường đi giá. Trước mình có nghiên cứu về sóng Gan, mà thấy không hợp mình lắm nên bỏ rồi, giờ cũng chỉ CTTT+ tí OB :joy:

Sóng gan thì ko phải nhưng nó cũng có ý tưởng của sóng gan :joy::joy::joy:.
Tại vì trong sóng có sóng làm nó lằng nhằng thế đấy. Làm thế nào cho nó hợp lý ở tất cả các tf bằng 1 loại luật thôi. Mình đang thấy thiếu thiếu sự lên kết ở nến với sóng. Chắc phải có kiểu trong nến có sóng. Mà dạo này lười backtest quá. Cái đoạn btc từ 28k → 21k này chắc có cái mình đang thắc mắc, mà giờ đang kẹt ý tưởng quá :sweat_smile:

tương tự thắc mắc của bạn nhưng là k có khối OB. Bạn xem tham khảo

1 Lượt thích

Nếu ảnh chụp này là đúng thì bạn pro đấy, mình nói vậy vì chỉnh sửa HTML dễ như bấm phím F12 vậy. Mình biết VN khá nhiều cao thủ nhưng họ chọn ẩn mình, đọc các comment của bạn gần đây mình thấy có vẻ bạn đang rơi vào một giai đoạn nguy hiểm của trader tạm gọi là tự mãn, hãy chờ các điều kiện thị trường thay đổi để kiểm chứng.

Cao thủ gì đâu bạn. Trong nhóm trade quỹ đầy người hơn mà.

1 Lượt thích

em có lệnh này ngày hôm qua chưa hiểu vì sao sl mong mm giúp đở

2 Lượt thích

Có OB khung lớn sau KLQT H1. Qua mình cũng phân tích như vậy. Luôn nhìn nhiều TF trước khi vô lệnh để thấy rõ đc hơn.

Bật lại khung 1h có OB 1h chưa Sd và nó bật lên đó bạn.

1 Lượt thích

Kèo này ăn cũng kha khá !

nếu như vậy thì cái KLV M15 đã bị phá rồi à. còn cái KLV H1 thì ở tận dưới thì là đúng rồi

vậy nếu theo KLV M15 thì sao ạ

[quote=“trieunguyen, post:94, topic:10129”]
thì sao ạ
Theo mình thì ở KLQT M15 nếu xét theo OB đúng và đủ thì đã bị sử dụng hết rồi, chỉ còn 1 cái OB theo TF H1 thôi, nên mình cũng vào lệnh theo H1 cho chắc
Nếu giá chạy theo khung M15 thì nuốt nước bọt thôi

1 Lượt thích

nếu OB ở KLV M15 đã sd rồi thậm chí nó bị thủng luôn thì xem như đã kết thúc XH hồi ở H1 đã kết thúc vậy có đúng không nhỉ

M15 phá chỉ 1 cây nến → chưa phá
M30 cũng v. M5 phá cũng chỉ 1 cây. Cái này bạn đọc bài phá vỡ thật phá vỡ giả của a Trung thì bạn sẽ hiểu kĩ hơn.

nếu ở KLV có OB thì sao. nếu phá qua OB ở KLV thì có gọi là phá không

Mình nhìn thì sao chưa thấy kèo mua được nhỉ. Có kèo mua mà thấy giá chưa tới để mua (Dùng lý thuyết Dow và OB để loại trừ tại KLQT). Còn kèo bán thì lại có. Đợi thị trường chạy xong mình viết bài nhé, chỗ này mình nghĩ nó sẽ đi khoảng 2,3 ngày thậm chí lâu hơn mới đi xong.

7 Lượt thích

EM LÓT DÉP HÓNG. em đã xác nhận nó tiếp tục giảm nhưng em không nhìn thấy cơ hội để bán do giá cứ đi một lèo

A @Medio ơi cho e hỏi vậy nếu xuống khung nhỏ ob bóp nó không phải là ob đúng và đủ có được coi là thêm 1 lớp k ạ? Mong a trả lời ạ e cảm ơn