Dù học theo Medio vẫn sấp mặt

Chúc mừng bạn nhé, mình đọc cuốn tâm lý đào dịch mình đã rất sướng vì nghĩ rằng chỉ cần quản lý vốn tốt, tâm lý k fomo thì dù có đánh ngu tới mấy cũng k thua, thế mà mình trade theo 1 phương pháp mà mình thấy rất hay mà thua tới 30% tài khoản, thực sự là nản

Phải tinh chỉnh pp cho phù hợp và hiệu quả nhất với mình bạn à, miễn là những cái mình tinh chỉnh vẫn tuân thủ bản chất của pp, và backtest, áp dụng có hiệu quả là được, còn lại mình hoàn toàn có thể sáng tạo theo kinh nghiệm, cách hiểu và cách cảm nhận, trải nghiệm TT của mình mà, vì trên TT này chẳng có ai đúng cũng chẳng có ai sai, có lợi nhuận đều thì là đúng, ko có lợi nhuận thì là sai thôi. Mình có những quy tắc trade ko giống như Medio dạy, nhưng nó vẫn tuân thủ bản chất cung cầu của TT, và mình backtest, áp dụng thấy hiệu quả nên mình tuân thủ theo. Bạn gd 1 cặp thôi sẽ thấy dễ theo dõi gd, tập trung hơn và hiểu TT sâu hơn, điều đó là tiền đề để bạn tiến bộ dần dần đó.

5 Lượt thích

bạn trade ở tf nào mà nhiều kèo thế với mỗi cặp EU.

Mình trade TF M15 bạn à. Nhưng mình có những quy tắc trade của riêng mình, ngoài những gì Medio dạy, nhưng vẫn tuân thủ bản chất cung cầu của TT, và mình áp dụng thấy hiệu quả nên mình cứ áp dụng thôi. Những quy tắc này mình rút ra được do quan sát TT nhiều bạn à. Ví dụ như Medio dạy là khi giá đến vùng giữa 2 vùng Keylevel của TF vào lệnh và TF lớn hơn TF vào lệnh thì mình đứng ngoài TT, đợi xác nhận giá phá theo hướng nào rồi mới vào lệnh theo hướng đó, nhưng với những kinh nghiệm quan sát TT của mình, mình vẫn có thể vào lệnh được tại những vùng là Keylevel của TF vào lệnh hay vùng Keylevel của TF lớn hơn TF vào lệnh khi giá kẹp giữa 2 vùng keylevel đó, miễn nó thỏa mãn những tín hiệu mình đề ra trong quy tắc vào lệnh của mình. Nên có những ngày, tuần TT cứ sideway kẹp giữa 2 vùng Keylevel thì đúng là ko thể có kèo theo như Medio dạy vì nên đứng ngoài đợi xác nhận, nhưng mình thì vẫn vào được vì dựa vào kinh nghiệm và những quy tắc của mình, và mình thấy nó hiệu quả nên cứ áp dụng thôi bạn à. Với EU thì 1 tuần mình cũng chỉ thấy là có thể vào được 3-5 lệnh theo quy tắc của mình. Vì mình chỉ trade mỗi EU, quan sát nó nhiều nhất nên có thể những kinh nghiệm, quy tắc của mình áp dụng hiệu quả nhất với EU.

7 Lượt thích

Bạn có gặp vấn đề giống mình không nhưng tháng đâu không, nhiều khi để ăn 1 lệnh thì lại thua 2,3 lênh tiếp theo, phí sàn rồi dính stop tài khoản cứ thâm hụt dần

Không bạn à. Lúc đầu vấn đề của mình là: do mình chưa có nhiều kinh nghiệm, chưa quan sát TT nhiều nên nhận định TT chưa chuẩn, và do fomo, ham vào lệnh nữa nên lệnh sai nhiều. Nhưng dần dần mình có thêm kinh nghiệm, quan sát TT nhiều nên dần hiểu được cách TT di chuyển, và cộng với nhìn nhận lại bản thân, học cách kiểm soát, kỷ luật bản thân để ko fomo nữa, ko ham vào lệnh nữa vì những điều này ko mang lại hiệu quả. Mình học và tiến bộ từ chính những lệnh sai và lệnh đúng của mình bạn à. Lệnh sai học được nhiều hơn, và cứ có lệnh nào sai là mình phải đào bới xới lộn nó lên để tìm ra được nguyên nhân vì sao sai để chỉnh sửa. Bộ quy tắc của mình được viết ra từ những lệnh sai đó, và mình cũng ko nhớ là thay đổi, chỉnh sửa bộ quy tắc bao nhiêu lần rồi, mỗi lần sai là lại 1 lần chỉnh sửa. Dần dần thì thấy những gì mình viết ra và áp dụng theo cũng có những kết quả khả quan dần nên mình thấy tự tin hơn trên con đường hoàn thiện chính mình để chinh phục fx.

4 Lượt thích

mặt bằng chung thì hình như chưa có ai trụ vững đc trong tt này ngoài add Trung cả nhỉ,nhiều lúc ta nói kiệt sức đi,nhưng vào hội quán thấy mn cùng đồng cảm và có add Trung tiếp sức thì ta lại đứng dậy đi tiếp.mọi người cố lên nào!!!

1 Lượt thích

ae bình tĩnh mới học khóa học chưa được 1 năm mà :)))))

1 Lượt thích

Đoạn cuối ae nhé :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face: phải có tí niềm tin thì mới đến đích đc chứ

hôm nay là ngày 17/5/2021 mặc dù còn lệnh đang chạy nhưng đã chốt 6rờ,kết thúc 2 lệnh kia là thêm 8rờ nữa các đồng chí ạ là 14 rờ à?

2 Lượt thích

à đã rời sl vào entry có hòa thì vẫn lượm 6rờ bà con ạ

2 Lượt thích

@vufan: Chúc mừng bạn, lâu lâu mới thấy đăng bài

2 Lượt thích

thấy anh em bán than quá à mà lệnh vàng bên trên vừa tp nhé

3 Lượt thích

Bác ơi, bác nêu lý do vào 2 lệnh này được ko? Mình nhìn hoài chưa nghĩ ra cách vào lệnh :joy: :joy: :joy:. Mình cảm ơn :yum: :yum: :yum:

1 Lượt thích

@vufan qua ăn lồi mồm nhá :heart_eyes:

1 Lượt thích

Xin cái review lệnh của bác để ae học hỏi ạ

Em cũng được lệnh con vàng y chang bác​:grin::grin:
Còn lệnh còn lại em vào cặp AU nhưng k được tỷ lệ đẹp như bác.Bác đặt SL khéo thật làm tăng tỷ lệ lên
Em k dám SL nhỏ thế:sweat_smile::sweat_smile:

úi toàn lệnh cơ bản mà chú chả có gì để pt.sóng lớn ,sóng nhỏ đang tăng,sóng con cháu quay lại retext bị đẩy đít lên,nên mình hùa đẩy thôi

1 Lượt thích

Mình nè. Ở phường tam hòa.

3 Lượt thích

mình bên Long bình, cạnh luôn, rảnh giao lưu đi bác kkkk

1 Lượt thích