Dù học theo Medio vẫn sấp mặt

Các bác học cao hiểu rộng thật . Em chỉ là thằng công nhân quèn thôi :smile:

2 Lượt thích

Nhà ngoại e cũng ở bến xe tp Vinh nè nhưng mà tết e mới về.

1 Lượt thích

mỗi lần nạp vào mấy tạ thóc đấy bác :sweat_smile: :sweat_smile:

2 Lượt thích

ok tks bạn nhiều. Để mình thử xem sao.

Giờ 1R=10usd bác ạ.ngày loss max 2R

Thóc giờ 600k/1 tạ tươi nhé

1 Lượt thích

Thấy từ trên xuống dưới mấy thấy có 1 bác bảo có lãi .
Còn các bác khác chắc dấu , vì htrc đọc bài thấy mấy bác bảo khoe sợ bị tt vả :sweat_smile:
Mình thì vẫn là 1 trader sấp mặt . Sau 2 năm bén duyên vs tt, nghỉ việc và danh toàn bộ time cho nó, sau nhiều tuần suy nghĩ và khá trầm cảm, thì giờ mình lại đang đi xin việc. :sweat_smile:
Tiếp tục nghiên cứu và học hỏi , hi vọng 1 ngày ko xa sẽ quay lại trader fulltime và có cs tự do như AD chia sẻ.

3 Lượt thích

2 tháng trước mình cứ nghĩ sắp bái bai ông sếp, haiz, cuộc đời k như là mơ

3 Lượt thích

Bác chia sẽ đk vào lệnh của mình đc ko?
Nói về bài góc biều đồ của AD chắc giờ mình đang ở đáy rồi :sweat_smile: ko hiểu trade kiểu gì 3 tháng ko có 1 lệnh đạt TP . Đến hôm 13/5 vừa rồi mới chấm dứt chuỗi ngày đen tối đấy khi TP đc 1 lệnh :sweat_smile:

1 Lượt thích

Ae xôm quá. Tôi cũng dân xây dựng bỏ nghề đây. A ở Hn đây @buitrongdung ae giao lưu tý nhỉ

3 Lượt thích

có vk là ngon rồi, tôi còn chưa có đây, có bạn gái quê ở Nghệ An không ta giao lưu nhỉ

Giao lưu đê bạn ơi.tp vinh city

2 Lượt thích

có ai ở Biên Hòa Đồng Nai giao lưu không ạ:))

6 Lượt thích

Chào đồng hương nha.

1 Lượt thích

@toanbuiquy Bạn xin việc trở lại là 1 điều sáng suốt, thị trường này không dễ ăn đâu, bây giờ thắng, chưa chắc ngày mai tiếp tục thắng. nên luôn có ít nhất một công việc khác làm thu nhập chính. Khi nào có một nguồn thu nhập thụ động khác như cho thuê nhà chẳng hạn, thì mới nên nghĩ đến chuyện chỉ làm trader. Mà tại sao mình không nghĩ là có thêm nhiều việc để có nhiều tiền vẫn tốt hơn ko? công việc trade đâu có mất nhiều thời gian cho mình lắm đâu. Bản thân mình đang làm 2 job và cả 2 đều là thu nhập chính, còn trade chỉ để tích luỹ kinh nghiệm, để về hưu sẽ lấy đây làm nguồn thu nhập chính cho tuổi già.

1 Lượt thích

Trade vì cuộc đời tự do, muốn làm thì làm, muốn nghỉ thì nghỉ mà bác :laughing:

3 Lượt thích

Thị trường khó nhai thật, nhiều lúc tưởng hiểu được rồi xong lại thấy mình chả hiểu gì, chả hiểu sao lại vậy, giờ cứ mỗi ngày cố 1 tý, sau 1 thời gian dài lệnh thua xen kẽ lệnh thắng mà có tiền dôi ra là thành công, em nghĩ là vậy

1 Lượt thích

Mình thì mới tập trung trade khoảng 1 năm trở lại đây. Trong đó nửa năm đầu là lạc lối, chưa tìm được đường đi. Cho đến đầu tháng 11/2020 thì biết đến kênh youtube Medio, và ngay từ video đầu mình xem được là mình đã biết được đường đi đúng nó phải như thế này. Trước đó mình đọc nhiều, xem nhiều, học nhiều nhưng cũng chưa thực sự theo đuổi 1 pp nào đến cùng vì mình thấy chưa thực sự logic và thuyết phục mình, nhưng đến pp của Medio là mình bị thuyết phục hoàn toàn và mình đã dừng lại việc tìm tòi, học hỏi ở các nguồn khác, tập trung cày pp của Medio. Nhưng với quan điểm của mình, những gì Medio dạy mình coi đó là cái sườn, là cái gốc, còn mình vẫn tự thực chiến, trải nghiệm, nghiên cứu TT theo cách hiểu và cách cảm nhận của mình, và tự đúc ra bộ quy tắc cho mình. Đến nay, mình ko biết đã bao lần thay đổi, chỉnh sửa bộ quy tắc của mình để nó có hiệu quả cao nhất. Và mình tự chỉnh sửa bộ quy tắc từ những lệnh sai của mình, từ những gì học hỏi thêm được từ kênh youtube Medio và hội quán, khóa học nữa. Đến giờ thì mình thấy bộ quy tắc dần có hiệu quả tốt với mình rồi, và mình sẽ kỷ luật theo bộ quy tắc mình tự đề ra, khoảng 7-8 tuần nay, tuần nào mình cũng được đều đặn 3-4-5R. Tuần vừa rồi tổng mình được 4R. Mình chỉ trade duy nhất 1 cặp EU, trước đó cũng lan man trade 2-3 cặp liền nhưng thấy bị rối, ko hiệu quả nên giờ chỉ tập trung 1 cặp và mình thấy tiến bộ thật, hiểu TT sâu hơn, tập trung hơn. Mình từng đọc được là: Cách tốt nhất để được đào tạo trong TT này là nạp tiền vào, theo dõi giao dịch và nghiên cứu các sai lầm. Và mình triệt để áp dụng việc theo dõi giao dịch và nghiên cứu sai lầm. Và cũng đúng với tư duy của Medio dạy là: cách học tốt nhất là chỉ tin ở chính mình, cái nào mình thấy đúng thì cứ vậy mà áp dụng. Và mình cũng áp dụng triệt để tư tưởng của Medio, mình chỉ tin vào mình, mình thực chiến, trải nghiệm, tự rút ra kinh nghiệm, bài học cho bản thân từ những lệnh sai,lệnh đúng, tất nhiên là trên tinh thần logic theo pp của Medio vì mình thấy pp của Medio đã chạm vào cái bản chất sâu sa nhất của TT rồi. Nên mình chỉ muốn chia sẻ với các bạn rằng các bạn hãy tự học, tự trải nghiệm, tự hoàn thiện mình, tự xây dựng quy tắc cho mình và tuân thủ nó tuyệt đối. Những gì Medio dạy là đường ray đúng đắn, là xương sống, nhưng bản thân mình phải tự ngẫm, tự nghiên cứu để tìm ra những gì là hiệu quả nhất với mình mà áp dụng theo nó. Với mình thì kết quả này cũng chỉ là bước đầu thôi, chưa đủ để khẳng định điều gì nhưng mình thấy được sự tiến bộ dần ở bản thân và tin tưởng, tự tin vào những gì mình đang đi, và mình tin đó là con đường đúng đắn đối với mình.
Thật sự mình biết ơn SƯ PHỤ Medio nhiều lắm ạ, người dẫn đường tận tụy nhất của mình trong nghiệp trading này.
Chúc các bạn và chúc cho mình nữa sớm thành công với nghề.

37 Lượt thích

Cảm ơn bạn vì đã chia sẻ để mọi người có thêm động lực và hướng đi <3

9 Lượt thích

:hugs::hugs: Mình nghĩ đây là nhưng lời khuyên rất tuyệt vời.

3 Lượt thích