Dù học theo Medio vẫn sấp mặt

Chào anh em hội quán
Mình đã tham gia thị trường được 4 năm, đánh to nhỏ có, đã học tất cả các phương pháp trade nhưng vẫn chưa có lãi, rồi tới lúc biết được phương pháp của medio từ 4 tháng trước, mình như vớ được chén thánh, đúng như lời medio nói cách trình bày của medio chỉ dành cho người cũ, mình backtest thắng rất nhiều tưởng như mình đã cầm được chìa khóa.
Sau 3 tháng thực chiến phương pháp mới, mình đã có kinh nghiệm từ trước, vỗn dĩ mình biết quản lý vốn, tâm tính ôn hòa, chỉ được phép lỗ 1usd/ lệnh, nhưng tới nay số lệnh mình dao dịch lên tới trên 100 lệnh (vốn ban đầu 140usd, bây giờ còn 101usd lỗ 30%) dù đã tinh chỉnh các kiểu vẫn là sấp mặt
Mình nghĩ chỉ cần xem đi xem lại clip, rồi kinh nghiệm tăng dần, sửa dần, nhưng hôm nay mình quyết định đăng ký khóa học, để tìm hiểu nguyên nhân, nếu sau 1 năm tiếp theo mà mình vẫn sấp mặt, thì chắc trade không phù hợp cho tất cả, kể cả người ôn hòa, không cay cú, quản lý vốn tốt như mình
Có lẽ mọi người nói mình học dốt về kỹ thuật, nhưng mình không hoàn toàn nghĩ vậy, …
Mình chia sẽ kinh nghiệm này anh em nào giống mình thì cùng chia sẻ để cùng nhau tiến bộ nhé
Dưới đây là 1 số lịch sử dao dịch của mình

12 Lượt thích

Bạn thử học xem khóa học đi xem có thay đổi k.
M thì mới chỉ backtest nma cảm thấy tiến bộ từng ngày, chắc đợt này xuống núi demo được r :)))

3 Lượt thích

Chúc bạn may mắn nhé. :kissing_heart:
Mình nghĩ trade giỏi hay không cũng không phải phụ thuộc vào trình độ học vấn. Với mình cái quan trọng là nếu mình trade thua nhiều có nghĩa là mình vẫn chưa biết trade đâu, và cách tốt nhất là học từ chính những lệnh thua đó.

5 Lượt thích

Mình nghĩ bạn nên giảm bớt cái tôi của bản thân trước đã. Hãy coi mình như người bắt đầu lại mới hoàn toàn với phương pháp mới.
Việc biết nhiều phương pháp chỉ có duy nhất lợi ích là có trải nghiệm để biết mình phù hợp với phương pháp nào chứ không phải là một lợi thế. Đôi khi lại có tác dụng ngược lại.

24 Lượt thích

Tiện đây cho mình hỏi thật đã anh em nào tiến bộ và có lợi nhuận đưa tay lên cho anh em có tý động lực nào.
còn mình thì dù không muốn nhưng thú thật mình vẫn đang win bằng niềm tin và tiếp tục cày thôi hi vọng và vẫn hi vọng

13 Lượt thích

Hay quá bạn ơi, mình cũng đang nghĩ do kinh nghiệm chưa tốt mà xem nhiều cặp, và chọn cơ hội chưa đẹp, mong học hỏi được nhiều từ bạn

2 Lượt thích

mình cũng đang sấp mặt nhưng vẫn sẽ cố gắng, lệnh nào thua bạn cứ post lên cho anh em cùng thảo luận để tìm ra điểm sai để cùng nhau tiến bộ hơn, cũng để vơi đi nỗi cô đơn khi trade

6 Lượt thích

haizz. 2 tuần nay, kết quả của t cũng chán. ngày trước còn hay bị 2R còn quay lại hòa. Giờ giá chạy còn chưa được 1R đã SL luôn :frowning: nghĩ mà nó chán. Không biết nhân phẩm mình có gì sai không.
Cơ hội đẹp thì đhs lưỡng lự không vào. Cơ hội xấu như thị nở thì lại lệnh dứt khoát vc.

7 Lượt thích

mình thì 2 tuần r cũng chán. chờ đợi tín hiệu đẹp thì tỉ lệ R:R có 1:1 hoặc 1:1,5 nên cũng k vào. đặt lệnh limit thi lại bị quét.

4 Lượt thích

Mình học được phương pháp của Ad Medio đến giờ đã được 6 tháng, cảm thấy thực sự biết ơn những chia sẻ của Ad cả về phương pháp những lẫn rèn tâm lý. Kết quả giao dịch của mình 3 tháng trở lại đây đã tích cực lên rất nhiều, lệnh thua đã giảm vì như Ad chia sẻ trước khi nghĩ đến lợi nhuận hãy chắc chắn không bị thua đã. Kinh nghiệm cá nhân của mình là vào ít lệnh lại, chỉ khi nào thấy đẹp như SGK mới vào không thì chỉ thử trên Tradingview, quản lý vốn, quản lý lệnh thật tốt

4 Lượt thích

Ha ha"…Mi tuuuuuuuuuuuuuuuu

Bạn này nói chuẩn.lúc backtest thì ta luôn vào những lệnh đẹp.còn lúc chơi với thị trường lại đủ thứ lý do để vào lệnh.rủi ro và xác suất thua cũng tăng lên

2 Lượt thích

E lót chờ bác giơ tay để lấy động lực đây.2 tuần này toàn ăn hành thay cơm

3 Lượt thích

đọc bình luận bác chết cười

nhiều khi nhìn lại có những lệnh xấu vc mà mình vẫn đâm đầu vào. không hiểu kiểu gì.

2 Lượt thích

bác có đặtt ra quy tắc của riêng bác để khi đạt Đủ các quy tắc đấy bác với vào lệnh k

2 Lượt thích

Bạn bị fomo rồi , dễ nóng nẩy rồi quyết định theo cảm xúc, cái này không giống mình, mình thì cảm thấy mình thiếu sự tinh tế khi phân tích và vào lệnh

1 Lượt thích

2 tuần vừa rồi thực sự là mình thấy khó khăn nhất kể từ khi mình bắt đầu vào thị trường (mình vào từ đầu năm), lần đầu tiên mình bị lỗ. Haizzz tuần trước thì giá chạy sw cả tuần, râu nến dài quét lên, quét xuống liên tục. Tuần này được 2 lệnh sáng nước hôm thứ 4 thì lại dính ngay quả tin tức nó quét SL rồi chạy thắng lên TP, chưa dừng lại ở đó thị trường nó còn bài trượt giá, dù mình đã quản lý vốn đầy đủ vs 2 lệnh đấy mà thành ra lại mất nhiều hơn. Má nó cay thật chứ, trầm cảm cmnl…

3 Lượt thích

2 tuần nay mình khá là tâm lý ức chế. Nhất là thứ 4 tuần này. Vào 5 lệnh 4 lệnh dời sl về hòa nó lên quét sl rồi đi xuống TP của mình. 1 lệnh thắng. Thứ 5 vào 3 lệnh 1 lệnh trượt giá mất 5%tk. 2 lệnh còn lại dời về hòa vốn lại bị quét sl tiếp. Tâm lý khá ức chế.

4 Lượt thích

Bạn theo pp mới đc 4 tháng và hnay mới mua khóa học thỳ sml là chuyện bt mà.
Ở đây cũng có rất nhiều ng theo a Trung từ hè năm ngoái và mua khóa học từ những ngày đầu,vẫn sml đều đều. VD như mình chẳng hạn=))
Nhưng chưa 1 lần nào nghi ngờ pp này cả,theo đuổi đến cùng. Love a Trung. :rofl:

7 Lượt thích