Có nên giữ vàng điện tử - BTC thay cho giữ VÀNG vật chất?

Mình nhiều tuổi, nhưng lại là click chuột trẻ trong lĩnh vực trader. Nếu là mình, mình chọn 60% là BitCoin như AD phân tích, 30% bất động sản, 30% đi mua cổ phần 1 số công ty tiềm năng. Nhưng vậy, vốn tối thiểu cũng phải gần 2 con số!

3 Lượt thích

Vậy là bác là người hiện đại hóa đấy, e đây ngoài 30t nhưng lại 20% là tiền điện tử còn 30% BDS còn đâu là 20% CK ( dạng mua tích trữ như bác ).khoảng 20% là KD truyền thống . Và 1 it tiền mặt bắt buộc lúc nào cũng phải để đó dành cho việc học của các con. Ngày xưa lúc chưa có GD thì 100% là bitcoin, sau khi có GD và con thì thay đổi chiến thuật để cho giảm tối đa rủi ro, Thực tế là ko có gì là tồn tại mãi mãi, không có lĩnh vực nào là kiếm tiền mãi mãi như mình mong đợi

2 Lượt thích

Sau đây là những chia sẻ quan điểm cá nhân của mình^^

Với người vốn nhỏ: nên tập trung dồn tổng lực vào đầu tư hoặc đầu cơ để tăng vòng quay của lãi kép và luôn luôn tuân thủ quy tắc quản trị vốn tốt.

Với người vốn lớn: tuỳ theo tính cách hoàn cảnh khả năng… của mỗi người để đưa ra phương pháp đầu tư phù hợp nhất.

Còn đây là chiến lược đầu tư mình đang hướng đến

50% vốn mình sẽ chia trứng mua vài đồng altcoin và mua theo cách mà Medio đã hướng dẫn.

50% vốn còn lại thì mình lướt sóng đầu cơ xoay vòng các mã chứng khoán Việt Nam

Ngoài ra, nếu tương lai xa thị trường tài chính rơi vào ảm đạm thì mình sẽ kí gửi usdt lấy lãi và kết hợp với 3 thứ(tiền mặt, vàng 24k, đồng đô la mỹ)

Tại sao mình không chọn đầu tư bất động sản. Đơn giản mình không có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực này. Châm ngôn đầu tư của mình: ‘’ chỉ làm trong vòng tròn năng lực hiểu biết của mình’’

Lời kết: mình chúc anh(em) trong hội quán sẽ sớm đạt được ước mơ của đời mình^^

5 Lượt thích

Phá qua Khung tuần là xem chart ở Khung W á anh ? nhưng em thấy btc xem chart khung W thì có dữ liệu mấy đâu anh nhỉ, anh nói rõ hơn chút được ko ạ.
Với cho em hỏi thêm là vàng điện tử thì đầu tư như nào cho an toàn ạ ?

1 Lượt thích

nick này là thành viên hay là anh medio vậy sao để tên dễ nhầm lẫn quá vậy trời

Bạn là người mới ah, vào mục Crypto để đọc những bài cẩm nang tiền điện từ của ad nhé.
Phân tích giá Bitcoin

2 tên hoàn toàn khác nhau mà bạn. Medio chính hiệu thì luôn khác biệt và anh(em) trong hội quán đều nhận biết được ngay -))

Giữ BTC, coin top với em cũng giống như chỉ nhìn thị trường theo Medio. Biết và hiểu nó rồi thì dẹp mấy cái khác sang 1 bên. Gần đây em không trade forex mà tập trung vào Coin.
Anh Trung có dặn anh em không nên Future Crypto. Nhưng em thấy đánh spot thì vẫn ok. Các coin top nhìn thị trường theo anh Trung hoàn toàn có thể trade hàng ngày tăng số coin hoặc số tiền được. Em thì mục tiêu tăng coin.

Nếu là em! Em nghi a Trung Thay vì bỏ phần đó vào btc. A nên bỏ vào đất. Đất thì an toàn ko thua gì vàng nhưng an toàn hơn btc là chắc và thực nữa. Còn về độ tăng giá thì có thể ko thể bằng như btc nhưng đất nó lun tăng hoặc đi ngang…. Chứ khó có chuyện hồi về key nào cả :)). Bds Việt Nam! Có 1 đặc điểm xấu nhất là đóng băng ( chứ hiếm khi bị bể bong bóng như trung quốc đâu ạ). Và hiện giờ e vẫn làm vậy với ts cua em!

Co le e cg la dan bds nen e chon vay. Nếu m ko có kiến thức về bds theo e mọi người cu đát dự án mà mua. Bao thoải mái. ( giống như mua coin mà mua btc vây :slight_smile:

Đúng rồi. Mình thì không biết gì về BĐS cả. Chỉ mua để ở chứ mua đầu tư thì mù tịt. Mà cái gì mình không biết thì theo kinh nghiệm của mình là không đụng tới cho đến khi mình hiểu nó. :smiley:

1 Lượt thích

Bds e nghĩ với dân m thì nó cg dễ mà a. Xung qanh e mấy ong taxi chạy xe ôm ổng còn mua được. Nếu hok rành m có thể mua đất dự án. Là an toàn nhất. Vidu vinhome mới ra dự án nào đó. A mua đầu tiên là dc .an toàn nhất. Đừng mua qua tay

3 Lượt thích

các bác cho e hỏi, e định mở 1 tk exness riêng để làm tí coin mà ko có chỗ đòn bẩy 1:1 nhỉ (ý là tiền mấy mua nấy, tránh th mua nhiều hơn số tiền cho phép dẫn đến cháy tk- m học toán dốt)

1 Lượt thích

Mua 1:1 thì bạn mua trực tiếp trên sàn Crypto ý nhé. Vì 1:1 thì khác gì mua tài sản đâu. Các sàn FX đều là giao dịch ký quỹ nên 1:1 là mua đúng giá trị tài khoản rồi không phải là giao dịch ký quỹ nữa.

1 Lượt thích

Anh @Medio có thể cho em hỏi là cái ví lạnh blockchain.com đó có phải là một sàn không ạ? Vì hiện tại em đang mua coin ở Coinbase, em thấy nó cũng có ví, em mới tham gia thị trường coin nên không hiểu rõ lắm ạ, mong anh giải đáp. Em cảm ơn.

Blockchain ko phải là ví lạnh, coinbase là 1 ví lâu đời, nó là sàn điện từ đầu tiên đc ipo nên b để trên ấy cũng khá Ok , thực hiện đầy đủ các bước bảo mật là dc. Ví lạnh là cái usb, nó ngắt kết nối hoàn toàn vs Internet😊

1 Lượt thích

Như bạn @kidpassio nói rồi mình chỉ bổ sung chút thôi. Website blockchain.com nó là 1 cái ví online thôi (Tương tự ví điện tử Momo ý). Để tiền vào ví online hay để trên sàn thì độ an toàn nó tỉ lệ thuận với độ uy tín của ví hay của sàn đó. Nhưng nó cũng không phải là an toàn tuyệt đối. Bạn muốn giữ lâu 4,5 năm trở lên mà ít phải suy nghĩ đến rủi ro sàn, ví có thể bị hack thì mua ví lạnh lưu trữ.
Ví lạnh giống như cái USB hình dạng như này

Còn giữ 1,2,3 năm mình nghĩ để trên coinbase thấy bình thường không vấn đề gì.

3 Lượt thích

e xin đoán trong cái ví lạnh này của a có 100BTC=))

1 Lượt thích

Thế cái ví lạnh nó khác USB chỗ nào vậy anh, em vẫn hơi thắc mắc về cách hoạt động của nó, ví lạnh đó sở hữu như nào và địa chỉ ví có thể bị mất nếu hỏng cái USB đó phải ko a :))))

em cảm ơn anh ạ, em thấy ở trên sàn Coinbase ngoài mục Ví ra nó còn 1 mục tên là Tresor, nó cũng dạng như kiểu đóng băng và ngắt kết nối với Internet, chỉ được rút ra sau 1 thời hạn nào đó ấy có đúng ko ạ?

1 Lượt thích