Có nên giữ vàng điện tử - BTC thay cho giữ VÀNG vật chất?

stack lợi cao hơn mà rủi ro hơn tk bình thường.

Earn đó có nhìu cái, em cũng chưa hiểu rõ staking hoạt động thế nào. Ý em là gửi tiết kiệm đó.

Trước mình cũng như bác, sợ mất cứ để trong ví giao nhanh :)). Sau vứt hết vào tiết kiệm, cái hay là nó sẽ cho mình đồng coin mình gửi (BTC thì nó cho BTC). Mình tham khảo có sàn nó còn tự động + tiền lãi vào rồi tính lãi tiếp (lãi kép), nhưng cũng hơi ngại chuyển qua lại nên h vẫn để trên Biance, bh Biance nó update thêm cái đấy nữa thì best :)))

hĩ để không trong ví từ lúc btc 30k :(((((. mấy bữa nay mới biết mà gửi

Theo mình Blockchain là công nghệ của tương lai còn thị trường Cryptor chỉ là 1 game tài chính, chúng ta hay bị đánh đồng giữa 2 khái niệm blockchain và coin. Tuy nhiên còn người chơi thì thị trường vẫn ở đó, lợi nhuận cao thì luôn đi kèm với rủi ro cao. Còn xét về tính an toàn và thanh khoản mọi lúc mọi nơi thì Vàng vẫn là số 1 :smiling_face_with_three_hearts:

Em có 1 góc nhìn, mà nó dài chắc phải để tháng nữa em chia sẻ :joy: :joy: :joy:. Cũng để BTC nó phá thêm mấy cái kháng cự nữa đã nói cho chắc chắn :joy: :joy: :joy:

giờ e mới biết mấy vụ gửi tiết kiệm usdt dk nữa ấy chứ.đúng là gà mờ,mới tìm hiểu nên e chả biết gì

Mình chưa mất bao giờ nên chắc là an toàn :joy:. Binance là sàn lớn nên các bên stacking họ cũng lựa chọn khá kỹ.

1 Lượt thích

Hình như Tradingview update nó bị lỗi sao ấy. Trước mình để nó báo ầm ầm, giờ phải mở tab nó mới báo. Đt cũng ko nghe báo.

Mới thử cách này của ad nà.

ad cho e hỏi, theo ad thì ckvn (công ty top) vs btc thì cái nào ít rủi ro hơn ạ - công ty top vs btc thì cái nào dễ chết hơn? (như kiểu flc toi chớ btc vẫn sống)

1 Lượt thích

Em còn đang tính giữ Bạc điện tử đây a :)) nó mà phá kl giảm thì chơi luôn :smile:

em thì thích CỤ BÍCH hơn , khả năng nó tăng chắc sẽ cao hơn vàng ))

Nếu hold BTC thì mình nghĩ nên hold về ví lạnh, chứ ví online nhiều khi nghĩ là an toàn nhưng sự thật là nó ko phải như mình nghĩ, mình trước giờ vẫn tin dùng ví blockchain từ 2013 tới giờ nhưng nếu mục tiêu lâu dài thì ví lạnh, đó là ý kiến của mình còn ai có ví hay cách lưu trữ nào nào an toàn thì chia sẻ cho mọi người với

1 Lượt thích

Muốn xuống tiền dự trữ vào cái gì thì phải có niềm tin, mà niềm tin có được khi bạn đồng hành với nó 3 đến 5 năm và hiểu về nó. Về dài hạn mình cũng quan điểm với ad Btc càng ngày càng có giá.

2 Lượt thích

Cá nhân e thấy đầu tư vào BTC là hợp lý với vốn nhàn dỗi và điểm mua an toàn như của a Trung thì rất ok. Nếu phân bổ vốn từ vàng sang BTC thì cá nhân e cũng sẽ phân bổ sang 70% từ vàng sang hold theo chu kỳ 4 năm. Còn phần Hold To Die thì e cắt lại 10% của mỗi chu kỳ và cất lại ví lạnh chờ ngày giá e nó 7 con số / 1BTC thì mang ra ngắm, hihi

3 Lượt thích

Ơ nhưng mà bữa nay trên sàn binance USDT gửi tiết kiệm chỉ có tk Linh hoạt 1.2%/năm thôi , còn tk cố định (ls cao hơn) thì hết rồi. Ad có cách gì khác hướng dẫn giúp với.

Nếu so sánh BTC thì phải so sánh với các công ty TOP của ck Mỹ chứ so với chứng khoán VN nó hơi khập khiễng. Cả thế giới biết BTC còn công ty TOP VN thì ngoài Việt Nam biết ra thì mấy ai biết nữa.

Vốn lớn ví lạnh là an toàn nhất rồi. Nếu holder thực thụ thì mình nghĩ nên có 1 cái. Trader thì không cần.

Binance có cái staking defi hiện nay đang là 4,8% nhưng có rủi ro hơn. Còn nếu an toàn thì bạn sang gửi tiết kiệm linh hoạt bên Huobi nhé

2 Lượt thích

Mình nhiều tuổi, nhưng lại là click chuột trẻ trong lĩnh vực trader. Nếu là mình, mình chọn 60% là BitCoin như AD phân tích, 30% bất động sản, 30% đi mua cổ phần 1 số công ty tiềm năng. Nhưng vậy, vốn tối thiểu cũng phải gần 2 con số!

3 Lượt thích

Vậy là bác là người hiện đại hóa đấy, e đây ngoài 30t nhưng lại 20% là tiền điện tử còn 30% BDS còn đâu là 20% CK ( dạng mua tích trữ như bác ).khoảng 20% là KD truyền thống . Và 1 it tiền mặt bắt buộc lúc nào cũng phải để đó dành cho việc học của các con. Ngày xưa lúc chưa có GD thì 100% là bitcoin, sau khi có GD và con thì thay đổi chiến thuật để cho giảm tối đa rủi ro, Thực tế là ko có gì là tồn tại mãi mãi, không có lĩnh vực nào là kiếm tiền mãi mãi như mình mong đợi

2 Lượt thích