Có nên giữ vàng điện tử - BTC thay cho giữ VÀNG vật chất?

Tiện cho mình hỏi có bạn nào đặt cảnh báo mà giá nó cán qua nhưng ko thấy thông bảo không?? Mình vẫn để ứng dụng tdv bật mà chả thấy gì,

theo e thì Vàng bản chất là tự nhiên, k thể thay thế; còn BTC là nhân tạo và đang dần xuất hiện các thế hệ sau ưu việt hơn thế hệ trước. Nên không thể so sánh vàng và BTC đc, có thể hold BTC nhưng k thể hold to die. Còn 1 điều e chắc chắn crypto là tương lai :))

2 Lượt thích

Theo em thấy thì đáng để mạo hiểm😆 hiện giờ em đang có một khoản dự phòng 6 tháng. Tiền thừa em vất hết vô coin lun.

Bác cài đặt lại ngày xem có khi hết hạn ngày thông báo rồi

hnay mình cũng đang nghĩ nếu cầm BTC 10 năm nữa thì n sẽ ra sao nhỉ?đang phân vân chưa biết tương lai xa xôi của BTC sẽ ra sao,vừa lúc đang nghĩ lại thấy tin bài của ad.AE hội quán ai rành về BTC cho e tý niềm tin hold to die tý nhỉ.nhưng đúng như ad nói phải mua dk giá rẻ,và là khoản tiết kiệm lâu dài.

Hôm đấy là chênh kỷ lục thì phải, nếu mà mua vàng thì đợi nó xuống đáy rồi vài hôm sau đợi giá chênh nhỏ lại mới mua được. Spread này hơi lớn nhưng chơi đâu phải chịu đó thôi :smiley:

Giá trị BTC theo mình nó không nằm ở chỗ chuyển tiền nhanh hơn hay phí rẻ hơn đâu, giờ có các đồng coin khác chuyển nhanh, ưu việt hơn, phí rẻ hơn rồi. Giá trị của BTC nó nằm ở độ hệ thống an toàn, hơn 10 năm chưa bao giờ bị hack và an toàn là cái mà nhà đầu tư cần.

Ơ nhưng giá chưa tốt cũng cho vào á, tiền thừa thì cứ cất ngân hàng hoặc gửi tiết kiệm lấy lãi suất bằng đồng USDT (5-6%/năm đấ), đợi coin về vùng giá tốt mới mua chứ nhỉ.

Không ai biết tương lai thế nào đâu, đây cũng là 1 suy nghĩ của mình thôi, đừng all-in là được. Niềm tin thì mình có thừa nhưng tiền ai người đó quản lý nhé. Cứ theo phương châm, hiểu rõ cái gì thì đầu tư cái đấy, chưa hiểu rõ lắm thì đừng đầu tư hoặc đầu tư nhẹ tay thôi, không là mỗi biến động giá cũng làm nhói tim đấy.

2 Lượt thích

Em tích usdt chờ nó về khung tháng anh ạ😆 bữa trước hỏi anh cất usdt ra sao nên em học hỏi lun. Hôm qua giá giảm một ít mà usdt đã chênh một ít bán ra lại có lãi😝

1 Lượt thích

cất USDT là như thế nào vậy bác?mua p2p song để trên sàn hay ntn ạ?

1 Lượt thích

Mọi người có thể để trên sàn hoặc gửi tiết kiệm để lấy lãi cũng được. Nếu muốn yên tâm hơn thì rút về ví lạnh. Mà usdt mình cũng hay để trên sàn để gửi Earn là chính.

4 Lượt thích

Binance có chỗ gửi tiết kiệm đó bác. Bác có thể gửi linh hoạt hoặc cố định. Lãi chắc chắn cao hơn mình gửi ngân hàng.

1 Lượt thích

stack usdt có an toàn k a trung :))00

Trong lúc đợi giá xuống thì mình mang đi stack, stack trên sàn thì thấy khá ok.

mấy đồng coin mng đi gửi cũng đk đúng k bác :)))

1 Lượt thích

Có đồng stack dc có đồng ko, chứ ko phải tất cả.

Mình nghĩ vất vô earn cho an toàn. Chứ đem đi stake cũng có rủi ro mà.

1 Lượt thích

e hỏi ngu phát gửi tk coin có mất đk k các bác :)))

1 Lượt thích

Mất sao được bác😅 mình gửi trên sàn rồi sàn lấy số coin của mình cho người khác bốc họ mà.

thé cũng đỡ kk. trước h k biết cứ để k ở ví kkk

Hình như stack là gửi vô earn đó b. Ý mình là cũng là gửi vô earn lúc tiền chưa cần dùng :sweat_smile:

1 Lượt thích