Có nên giữ vàng điện tử - BTC thay cho giữ VÀNG vật chất?

Ví lạnh không giữ coin của bạn mà coin vẫn ở trên Blockchain. Ví lạnh chỉ là nơi giữ private key bảo mật của bạn để mở khóa coin của bạn thôi. VÍ lạnh để mở cũng cần mã pin từ 4-8 số như điện thoại ý. Nếu nhập sai 3 lần ví lạnh sẽ tự xóa hết dữ liệu.
Khi mất bạn vẫn có thể dùng 24 chữ cái bảo mật được cung cấp lúc cài đặt ví để chuyển dữ liệu về một ví lạnh khác nếu ví cũ bị mất hoặc hỏng.

Chú đánh giá anh cao quá. Anh là Trader chứ có phải buôn lậu vũ khí đâu :smile:

1 Lượt thích

50% cho vào bất động sản còn 20% thì vào BTC dài hạn , nếu là mình thì mình sẽ làm vậy

1 Lượt thích

Anh medio cho em hỏi là nếu đầu tư tiền điện tử thì em nên đầu tư kiểu đặt lot trên các sàn giao dịch hay là đầu tư kiểu mua hẳn coin về ví sẽ tốt hơn ?

Đầu tư thì mua hẳn coin tốt hơn nhé. Chứ đặt lệnh lot như forex thì vì 1 yếu tố trục trặc kỹ thuật của sàn hay gì gì đó mà lệnh đó bị đóng hay bị làm sao đó thì cũng chả biết kêu ai. Tiền mình thì mua rồi quản lý là tốt nhất. Còn nếu trade thì bạn đặt lệnh lot thoải mái.

2 Lượt thích

MÌnh ko quảng cáo nhưng bác admin nghiên cứu về đầu tư thị trường hàng hóa, nó rất phổ biến trên thế giới, Việt Nam thì được vài năm và quan trọng là nó hợp pháp được chính phủ Bộ Công thương quản lý và lập Sở giao dịch hh như Sở GD chứng khoán, thay vì nắm giữ vật chất thì mua hợp đồng tương lại để nắm giữ vị thế. Các quỹ ngân hàng trên thế giới đều làm, mua bạc và bạch kim nó cũng như vàng. 1 ngày đẹp trời chính phủ mà cho vàng vào danh mục hàng hóa được giao dịch ở việt nam thì khẳng định mấy cửa hàng vàng với ngân hàng hết cửa bán vàng miếng :slight_smile: vừa ko được free margin, phí qua đêm mà lại còn hay bị dãn spread. Mình đang canh mua các loại hàng hóa để hold. Nhược điểm là phải tiền to vì chỉ cho đầu tư 1 lot trở lên.