Chiến lược giao dịch theo Order Blocks

Mình cũng mới tìm hiểu được 2 hôm nay thôi bạn nên tầm hiểu biết vẫn còn hạn chế lắm :joy:. Giải thích cho bạn dễ hiểu, thì ví dụ cấu trúc tăng, thị trường sẽ tạo đỉnh sau cao hơn đỉnh trước, đáy sau cao hơn đáy trước. Hình số 2 của mình, mình vẽ cấu trúc đoạn đó bằng những đường mờ mờ màu vàng ấy. Thì khi có 1 cây nến break qua đỉnh trước đó để tạo 1 đỉnh cao hơn thì cây nến giảm giá ở gần cây nến tăng break đỉnh cũ nhất sẽ được tính là OB. Theo mình hiểu thì chỉ là vậy thôi bạn à.

hóng quá a ạ. E thấy cũng hay, tìm hiều vào youtube tìm cứ xem 1 tí chung quy lại là mua khóa học

3 Lượt thích

Bài mình vừa post rồi mọi người nhé Smart Money Concept là gì? Góc nhìn của mình về SMC

6 Lượt thích

Mình chỉ kết hợp OB vào pp PA Medio thôi. Còn pp này là định nghĩa đỉnh đáy của nó nếu xét về cttt thì khá tương đồng, còn phần PA Medio thì xác định đỉnh đáy KVL QT thì khác nhau vì họ không có khái niệm hồi từ 2 cây nến trở lên mà 1 cây nến hay 1 số đinh nghĩa khác nữa. Mình nghĩ bạn vẫn cứ xác định sử dụng PA Medio bt chỉ nên xét lại cách vẽ KLV.
A Trung cũng đang hoàn thiện 1 video để chia sẻ góc nhìn của a. Mình chắc là sẽ dễ hiểu hơn rất nhiều cách mình đang kết hợp sử dụng.
Thân!

4 Lượt thích

cảm ơn b đã chia sẻ nhé. Thân !

4 Lượt thích

cho mình xin phân tích đoạn này

Hay quá, thanks bác đã chia sẻ :star_struck:

Nay thấy bác hỏi, mình vào check thấy kèo đẹp nên limit luôn, không biết bác vào được ko

5 Lượt thích

Anh em trade gắt quá :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

1 Lượt thích

Cứ backtest dần cho quen đã chứ cũng không vội được :sweat_smile:

2 Lượt thích

Vào lệnh thỳ e vẫn trung thành với kiểu truyền thống thui a ạ, cảm giác tâm lý mình thoải mái
Cách mới e toàn đặt lệnh mõm vui vui thôi chứ e chưa biết kết hợp. Hóng a ra bài mớiii

1 Lượt thích

:))) bt hội quán khoe tp 3 4r ae trầm trồ. H phải khoe tầm 10 20 30r chắc mới đk trầm trồ hihi

1 Lượt thích

À mình ko vào bác ạ, mình chỉ thảo luận vs mn về OB thôi
Chứ mình vẫn trade theo cấu trúc thị trường và klqt như anh medio dạy.

2 Lượt thích

Nay nhờ OB mà em ăn được kèo Sell vàng 5R trong 10 phút, vừa khít khịt khìn khin luôn :joy:

7 Lượt thích

hy vọng bác giữ được phong độ tuần sau, chứ tui mà lên khoe khoe là tuần sau hay toang lắm, tâm linh lắm kkk

2 Lượt thích

He he cám ơn bác, giờ em ngồi học thêm mấy cái với backtest thôi. Đăng lên khoe tí coi như là bằng chứng phương pháp này có thể áp dụng được cho anh em yên tâm mà nghiên cứu :wink:

3 Lượt thích

Mọi người nghe không hiểu thì có thể chọn phụ đề xong vào hình răng cưa chọn dịch tự động rồi tìm chọn tiếng việt.
cái này là sao b ơi mình k tìm dc cái hình răng cưa :))

4 Lượt thích

Tình hình này anh em phải ngồi thiền lại để tâm tĩnh lặng lại nha!
Chứ mình thấy bản thân lân lân kiểu sắp giàu to đến nơi rồi.
Khổ thiệt chứ!

4 Lượt thích

Bạn thử click vào chữ xem trên youtube nhé!
Tại ra trang youtube chuyên dụng nó mới hỗ trợ đổi sang tiếng việt nha, còn xem trên đây chữ mặc định tiếng anh thôi
Thân!

3 Lượt thích

cái này quá chuẩn luôn, tâm linh quá :smiley: