Chiến lược giao dịch theo Order Blocks

Mình xin được giới thiệu với mn về kênh StarseedFX trên youtube. Trong kênh có giới thiệu về pp Order Blocks mà cá nhận mình sau khi xem thấy rất đơn giản, dễ hiểu và kết hợp được với pp PA Medio.
Giới thiêu qua về người làm video là Anne Ahira, mình có xem qua thì chị có thời điểm nổi tiếng ở Indonesia kiếm đc triệu đô qua việc làm Marketing Online. Sau đó thì không biết sao lại qua trade forex :sweat_smile:

PS: Mọi người nghe không hiểu thì có thể chọn phụ đề xong vào hình răng cưa chọn dịch tự động rồi tìm chọn tiếng việt.

94 Lượt thích

Nhanh quá mà không thấy hiện ở ngoài trang chủ nên giờ a mới thấy :+1::+1::+1:
Kiếm triệu $ từ MKT qua chứng tỏ FX tiềm năng hơn rồi :joy:. Chắc theo hướng thích tự do vì làm MKT cũng phụ thuộc vào đối tác nhiều.

16 Lượt thích

thank bác đã chỉ sẻ nhé

4 Lượt thích

Tối ngồi xem r backtest theo, cgiac hit entry vs sl ảo thực sự.
Cơ bản vẫn phải cttt OB chỉ để biết đặt entry vs sl tốt. Vẫn chưa dám trade real cố backtest tầm tháng rồi trade thật b ạ :smile: hks bác chia sẻ.

13 Lượt thích

cảm ơn anh đã chia sẻ

3 Lượt thích

Nhìn lệnh backtes của bác phê ghê

5 Lượt thích

Trên Ipad không chọn được phụ đề tiếng việt bác nhỉ. Em tim ko thấy có

1 Lượt thích

Hội quán mình sắp thành tỷ phú hết rồi.

4 Lượt thích

Backtest là 1 chuyện trade real là 1 chuyện bác ạ :))

1 Lượt thích

Một kênh hay thực sự, cám ơn bạn đã chia sẻ.

2 Lượt thích

Hy vọng bác có thể viết 1 bài về những gì bác học được và áp dụng vào từng lệnh back test ra sao. Càng chi tiết, dễ hiểu thì càng tốt để mng trong hội quán có thêm kiến thức…

2 Lượt thích

M vừa xem r backtest lúc chiều thôi, còn chưa vững kthuc ấy, chủ yếu xác định OB thôi, chứ cttt m theo pa Medio.

1 Lượt thích

cảm ơn bạn vì chia sẻ .

6 Lượt thích

để xem được dịch tiếng việt thì chỉ xem trên laptop hay pc thôi. Không thì bạn xem Chorme trên Ipad để chế độ máy tính thì sẽ chỉnh tiếng việt được.

2 Lượt thích

Mình mới chỉ xem qua thì thấy cái chiến lược này nó tựa tựa như cái supply demand. Khi mà cây nến break là cây nến thân dài mạnh. Chắc phải backtest rất nhiều mới dám vào những lệnh SL ngắn như hà nội gió mùa 7 độ như này.
Cả mình đang theo break and restest như Medio thì mình cảm giác luôn muốn tìm thêm nhiều điểm hợp lưu ủng hộ cho điểm vào lệnh của mình. Nên nếu chỉ dựa vào tín hiệu OB thì lại cảm thấy nó đang thiếu thiếu cái gì đó. Có thể phải tìm hiểu thêm nữa về việc xác định OB đẹp hay các điểm hợp lưu cho pp này

4 Lượt thích

SnD, PA, SMC đều phát triển từ Cung Cầu, sự trao đổi giữa người mua và người bán. Bạn xem bất kì pp nào các bước đầu tiên đều đi theo cấu trúc thị trường (tiền đề là lý thuyết dow). Có chăng cách vào lệnh, setup lệnh, qui tắc khác nhau.

5 Lượt thích

Làm t tìm mòn mắt k có phụ đề tiếng việt =))

Hay thực sự. Giải quyết đc trường hợp mình vẫn chưa hiểu của medio. Đáng phải bỏ thời gian tu luyện thêm.

2 Lượt thích

Trade theo cttt tỉ lệ win cao, còn theo OB có thể m chưa quen chưa xác định đúng nên hay bị stophunt, mà kết hợp để vẽ KLQT và các vùng không là gì thì đúng bài luôn.

2 Lượt thích

dùng mỗi medio mà mình đã thấy nhiều cái không là gì nó là cái gì lắm rồi :joy::joy: hóng anh em chia sẻ cách áp dụng smc ob quá

3 Lượt thích