Chiến lược giao dịch theo Order Blocks

Cái phần đo TP trong clip là dùng Fibo hả các bác?

1 Lượt thích

Đúng rồi bác ơi, ở clip 3 4 gì đó chị ấy bảo dùng Fibo chỉnh lại xíu thành -1 -2 -3 -4… để coi như đo R:R thôi.

3 Lượt thích

Bạn chinh theo thông số này. Trên laptop hay đt đều dùng đc

3 Lượt thích

trên tradingview có kok bạn

tradingview thì mình dùng long positon với short position đển xem R:R à

3 Lượt thích

Chỉnh lại FIBO các bác ạ. MÌnh vừa test xong. Ảo thật. RR toàn từ 5, 6 trở lên

1 Lượt thích

=)) Cảm ơn các bác, cộng đồng mình quá đỉnh sau này giúp cho người Vietnam có kiến thức tài chính không thua gì các nước khác hehe

3 Lượt thích

Đợi giá chạy xong mình sẽ post 1 lệnh vừa vào lên để tham khảo, xin góp ý từ các bro, lệnh của mình hit TP rồi nhưng giá vẫn còn đang chạy tiếp. Lệnh mình vào chuẩn SGK như trong clip của kênh chủ thớt chia sẻ. :joy:

7 Lượt thích

Mình xin review lại lệnh của mình vào lúc chiều như sau, hiện tại giá cũng đã chạy xong khúc đó rồi.
Như trong chuỗi clip hướng dẫn mà bạn Ain đã share, mình đã xem và áp dụng theo như sau.

• Bước 1: Lên TF lớn để tìm Order Block (OB). TF lớn ở đây có thể là H1, H4, D1.
  • Bước 2: Sau khi tìm được OB thì đặt cảnh báo để khi giá hồi về OB thì mình sẽ quay lại biểu đồ để tìm cơ hội vào lệnh. Có 2 phương án vào lệnh:
  • Phương án 1: Vào lệnh Limit tại luôn OB của TF lớn đó (Không khuyến khích).
  • Phương án 2: Xuống TF nhỏ hơn, tìm điểm vào lệnh tại các OB cùng chiều với xu hướng của TF lớn. Ví dụ tìm được OB tại TF H4 hiện đang là xu hướng giảm thì khi giá hồi về OB H4 sẽ xuống các TF nhỏ hơn tìm cơ hội bán để cùng chiều XHC.
    Lí thuyết chung chung theo mình hiểu thì là như vậy. Bây giờ đi vào lệnh thực tế:
    Mình chọn cặp EU để trade.
  1. Bước 1: Tìm OB tại TF lớn, ở đây TF mình dùng là H1.

Vào lúc 11h trưa nay xem biểu đồ mình nhận thấy H1 đang là xu hướng giảm và phát hiện ra OB tại H1. Sau đó mình đặt cảnh báo đợi đến thời điểm giá hồi chạm về OB thì sẽ xuống TF nhỏ để tìm điểm vào lệnh.

2. Bước 2: Sau khi cảnh báo kêu, mình vào các TF nhỏ hơn như M15, M5, M1 để tìm điểm vào lệnh.

Mình phát hiện tại M1 đang hình thành cấu trúc tăng với các đáy và đỉnh cao dần. Vậy nên mình đợi khi giá phá được cấu trúc tăng này thì tìm OB vào đặt lệnh Limit tại OB đó bán xuống theo xu hướng giảm của H1. Tỉ lệ R:R của lệnh này là 1:4.
    Trong quá trình đợi giá hồi về OB của M1 thì mình đã xác định nhầm OB của đoạn giá đi ngang và mất 1R tại đó. Thực chất vùng đó không tạo đỉnh đáy nên mình nghĩ không tính là break được, nên trade theo thị trường có xu hướng rõ ràng.
    Sau khi giá chạm Entry và giảm theo đúng kế hoạch thì giá có hồi lại về Entry 1 lần nữa và tạo mô hình 2 đỉnh. Lúc đó thì mình đã yên tâm phần nào là giá sẽ chạm TP rồi.
    Thật ra mình kỳ vọng giá sẽ về nơi bắt đầu của xu hướng tăng trước đó tuy nhiên sàn Exness mình đang dùng bị giới hạn khoảng cách đặt SL nên phải canh lệnh bằng tay rất mệt mỏi nên mình cắt lệnh tại 4R profit.

Và sau đó giá chạm vùng TP kỳ vọng thật.

Qua lệnh này mình muốn nhận sự góp ý mọi người xem cách nhìn thị trường của phương pháp này của mình có đúng không. Nói thật là đánh M1 xong không đặt được SL cảm giác nó bị rén, không dám gồng :joy:

25 Lượt thích

MÌnh cũng đoán là bạn vào lệnh ở cặp EU với bắt 1M :joy:
Chúc mừng bạn!
Về pp thì để đạt R:R cào thì đúng là đánh như vậy. Còn về chuyện sàn thì mình bỏ exness cũng vì cái có giới hạn khoảng cách đặt lệnh cũng như SL.
Cá nhân thì mình cũng vào lệnh này, mình chốt 1/2 lệnh khi giá đc R:R 1:2 và mình thả lệnh chạy thôi, tâm lý rất thoải mái. Chẳng may có quay lại SL thì mình vẫn lời đc 1 chút :crazy_face: :crazy_face:

2 Lượt thích

Exness đánh khung nhỏ bất tiện lắm bạn. Đen đen giá nó giật là không kịp xử lý được. Nếu khung nhỏ bạn dùng IC Markets hoặc Tickmill sẽ ok hơn.

4 Lượt thích

cho mình hỏi bác đang dùng sàn nào để đánh những lệnh sl ngắn vậy

3 Lượt thích

Oki anh, em cũng tính chia tay Exness chứ bị giới hạn khoảng cách SL nguy hiểm quá :joy: Chắc em qua Tickmill dùng thử chứ IC hồi đầu em đăng ký mà không được duyệt tài khoản.

4 Lượt thích

He he không được đặt SL nên là mình ăn non tí vậy, nói chung là đang học phương pháp với cả phải backtest nhiều thêm nữa. Cám ơn bạn đã chia sẻ.

5 Lượt thích

A Trung có nói 2 sàn IC với Tickmill đó, cá nhân thì mình dùng Tickmill

1 Lượt thích

ntn phải ko các bác nhỉ

3 Lượt thích

Xác định OB khung lớn cũng giống như là xác định KLV QT thôi. Khi giá đến vùng OB hay KLVQT thì vào khung nhỏ 1M, 5M canh có sự thay đổi cấu trúc thị trường thì mình xác định OB - KLV khung nhỏ chờ giá quay lại khớp lệnh thôi. Giống như snipe PA Medio vậy.

10 Lượt thích

Mình cũng đọc bài xong thấy trường hợp này bên EU, mình thử đặt limit rồi ra xem video, mặc cả với thị trường vài pips ở 1.16165 mà nó không khớp :joy::joy: Chắc vẫn phải backtest lại nhiều, chúc mừng bác hít TP nhé

2 Lượt thích

tuyệt vời quá oder blocks này mà kết hợp với các thế đánh của anh medio thì đúng là song sát

3 Lượt thích

mình ms chuyển qua tk tickmill
mình có open an account trên mt4
mà sao mãi chẳng finish nhỉ bạn
Untitled

2 Lượt thích