Chiến lược giao dịch theo Order Blocks

mình mở tài khoản, còn đang chờ được duyệt cơ, mãi chưa thấy duyệt :joy:

1 Lượt thích

:v 2,3 pips SL . chỉ lo sàn giãn spread phát thì

4 Lượt thích

Bác thử qua Global Prime xem.

3 Lượt thích

Bạn tạo thẳng tài khoản trong trang quản trị của Tickmill ý

10 Lượt thích

mình thấy OB nó đâu tính cái râu đâu nhỉ, nếu là sell thì tính từ thân cây nến mua cuối cùng tới phần râu nến trên chứ bạn

1 Lượt thích

Việc tính râu hay không tính rầu thì mỗi người 1 quan điểm khác nhau. Bạn có tham khảo kết hợp pp với PA Medio thì nên backtest để tự kiểm chứng có tính râu hay không tính râu nhé. Thân!

2 Lượt thích

Cái này thì mình không rõ, mình làm theo SGK của kênh Anne mà bạn Ain chia sẻ thì ở đó họ tính OB bao gồm cả biên độ của cây nến tăng hoặc giảm bạn à. Còn việc bạn đặt Entry tại đâu để có tỉ lệ R:R cao thì là quyết định của từng người. Như mình thì thường mình sẽ đặt luôn ở phần cạnh dưới của OB đối với lệnh sell hoặc cạnh trên của OB đối với lệnh buy. Còn nhiều bạn muốn R:R cao hơn thì sẽ đặt Entry tại chính giữa vùng OB đó luôn. Mình bị trượt kèo nhiều quá rồi, toàn 1 sợi tóc nên không muốn mặc cả với thị trường vài point làm gì :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích

Cái này tùy quan điểm của mỗi người và backtest thêm để xem xác suất cái nào ok với mình hơn thôi bạn. Vẽ cả râu hay chỉ giá đóng cửa cũng sẽ có lúc đúng lúc sai. Phần râu nến ở khung lớn sẽ là đỉnh đáy hoặc break ở các khung nhỏ hơn.

2 Lượt thích

um hi, mình cũng coi kênh đó nhưng thấy họ ko tính râu dưới nên mới hỏi thôi ak, tks bạn

1 Lượt thích

Bạn xem kĩ lại nhé, chắc do độ phân dải không được cao, nên nhìn chưa rõ.!

4 Lượt thích

vậy là nó tính toàn bộ cây nến mua cuối cùng phải ko bạn

3 Lượt thích

bác cho mình hỏi ntn có thể coi là OB ko nhỉ
image

Nếu xét theo đúng quy tắc thì bác phải tính cả phần râu nến xanh cuối cùng nha bác. Nhưng bác phải view cả thị trường ra xem cấu trúc hiện tại của thị trường đang là gì đã nhé.

xoắn hết cả não :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

2 Lượt thích

um b, mình quên tính râu nến, nhưng nó đúng là OB pk nhỉ, còn cấu trúc thị trường chỉ là cho t biết nên tìm kiếm lệnh sell hay buy thôi chứ, mình thấy trong video thường OB là cặp nến bao trùm nên khá phân vẫn chỗ này phải OB ko

3 Lượt thích

Theo mình OB là như này nhé:
“Nếu giá phá lên trên thì OB là cây nến giảm giá (đỏ/đen) cuối cùng trước khi xảy ra phá vỡ.
Nếu giá phá xuống dưới thì OB là cây nến tăng giá (xanh/trắng) cuối cùng trước khi xảy ra phá vỡ.”

5 Lượt thích

Bản chất thì OB vẫn là keylevel chúng ta vẫn hay làm đó thôi. Thường thì chúng ta vẽ keylevel nhỏ hơn nhiều nên gặp trường hợp dự đoán giá phải chạm keylevel mới đảo chiều mà giá chưa chạm đã quay đầu rồi. OB giải thích đc trường hợp này.

2 Lượt thích

Mình thường TP hoặc limit khi moment mạnh tại cây nến OB.
Vì phải có lý do gì đó nên tại đó mới bật tăng mạnh, hoặc giảm mạnh.
Riết thành thói quen, cho nên cách này có thể hình dung là
Đặt limit tại cây nến khác màu đầu tiên, khi nến đó và nến tiếp sau tạo cặp nến EG siêu mạnh.

1 Lượt thích

bạn phản hồi vs bên support Tickmill xem sao
mình thấy hồi âm lại khá nhanh
và đã được duyệt tài khoản trong chiều nay lun

image

bạn chọn bên đăng nhập nào vậy?
mình lỡ tạo tài khoản đăng nhập bên SEycheless

1 Lượt thích

VN bạn dùng Sey là chuẩn rồi

6 Lượt thích