Chiến lược giao dịch theo Order Blocks

Cám ơn bạn @ain đã chia sẻ

4 Lượt thích

À mình tạo xong rồi bạn nha, cả ngày nay scalp bên đó, ngon phết, commission thấp, spread cũng thấp. Cám ơn anh Trung vì đã giới thiệu :grinning_face_with_smiling_eyes:

5 Lượt thích

Bác nói chuẩn quá, mình cũng đang tìm hiểu thì thấy an toàn nhất là vào lệnh limit tại OB khi có 1 lực tăng giảm mạnh, khi giá chạm Limit sẽ bật lại lên rất nhanh.
Bằng chứng là lệnh vàng này mình vào tại M1. OB là cây nến đen, giá tăng mạnh lên và sau khi hồi về thì khớp limit tại OB rồi cũng bật lên luôn.

3 Lượt thích

Các bác cho mình hỏi rằng là theo cttt thì chúng ta sẽ cần quan tâm dến false break out nhưng sao mình thấy OB lại không cần quan tâm false breakout mà chỉ cần đóng nến ngoài SH, SL là được vậy :thinking:

Bác có thể, chia sẻ thêm 1 bài viết về cách tư duy của bác khi kết hợp với PP SMC này được không? Giống như Admin có 1 bài viết chia sẻ về “Quy Trình Vào Lệnh Chuẩn Medio”. Nói chung pp này còn khá mới, nên chắc có nhiều anh em mong được bác chia sẻ tường tận hơn, Bàn viết đầu tiên của bác, em cũng đã đọc qua khá nhiều lần rồi, nhưng thú thực em, và chắc cũng nhiều người nữa chưa thật sự nắm và hiểu được cách bác tư duy và kết hợp 2 PP này lại. Nên nếu có 1 bài viết, nói về cách bác tư duy vào lệnh thì rất là RESPECT cho bác luôn. @@@

7 Lượt thích

Thanks a lot bác đã chia sẻ nhé!

1 Lượt thích

https://vsuninvest.com ae vài trang này cũng có nói về order block. Mình thấy giải thích cũng hay.

6 Lượt thích

M vẫn dùng OB để xác định entry tại keylevel hoặc để xác định xem giá đã chạm keylevel chưa. Các bác tìm pp SMC kết hợp với PA của Medio rất hiệu quả vì thu ngắn được SL rất nhiều nên TP đạt 1:5 là bình thường

4 Lượt thích

Mình chỉ dám ăn đến 8R :smile: Hiện tại đã lên đến 24R.

4 Lượt thích

giang hồ đang dậy sóng.kk

PP thì vẫn là cttt, nhận định như PA Medio, còn vùng KVL (OB) khung thời gian lớn là để xác định vùng đảo chiều (đảo chiều tiếp diễn xu hướng chính), trong vùng KVL (OB) khung thời gian lớn bạn có thể lọc những KVL (OB) khung thời gian nhỏ tạo sự phá vỡ cấu trúc tạo ra sóng hay xu hướng nhỏ của xu hướng lớn.Cái mình áp dụng chủ yêu là cách vẽ KVL (OB).

14 Lượt thích

Vậy nên mình mới nói là phải nắm rõ pp PA Medio 1 cách nhuần nhuyễn.

Rất Medio phải không… :relaxed: :relaxed:

6 Lượt thích

chuẩn rồi bạn cấu trúc thị trường kết hơp với OB đúng là hoàn thiện hơn phương pháp

2 Lượt thích

cái chỗ bạn nói ko là gì ý mình lại thấy nó rất là gì đấy :grinning_face_with_smiling_eyes:

1 Lượt thích

Cái gì mình thấy phù hợp, áp dụng được thì mình sử dụng. Dập khuôn mà vẫn tốt thì cũng không phải thay đổi làm gì.
Thân! :hugs: :hugs:

5 Lượt thích

góc nhìn giống bác nên cũng không có lệnh sell :smiley:

3 Lượt thích

Bữa giờ cũng đang nghiệm cái này. Thực chất nó là CTTT như AD đã chia sẽ. và đợi xác nhận khung nhỏ.

2 Lượt thích

mấy người nhìn theo góc nhìn chỗ kia ko là gì cả thì họ sẽ order lệnh sell và cũng win

nên theo mình quan trọng nhất vẫn là đọc nến tại cản để diễn giải

9 Lượt thích

lệnh này rõ mà ae.

backtest thử ob, thì khuyên ae 1 câu đừng đứng núi này trông núi nọ, cẩn thận quay về chu kỳ diệt vong đi tìm phương pháp đấy. Cttt tỉ lệ win đã rất cao rồi nếu ae chỉ chọn kèo đẹp. Đừng ham rr 1:10, 1:15. Nó giống đánh sniper tf m1 tp m15 h1 thôi.

12 Lượt thích

Theo mình thấy PP này k khác gì của a Medio cả. Nếu các bạn phân tích ở các vùng trước đó thì cũng vào được lệnh như cách OB. Mình thấy OB chỉ là giới hạn lại Stoploss bà tăng tỉ lệ R:R còn cấu trúc thì tương tự.

3 Lượt thích