Chiến lược giao dịch theo Order Blocks

Thank bạn chia sẻ nhé. Vô video đầu tiên thấy 1 ăn 5 ăn 10 ăn 20 là thấy thơm rồi đó :grin:

1 Lượt thích

bác @ain cho mình hỏi, hình số 3, khi 15’ xác nhận xu hướng giảm thì sẽ vào entry vị trí nào là hợp lý nhỉ, theo những cái mình tham khảo mấy hôm nay thì mình sẽ entry ngay chỗ bác ghi chú là “Chỗ này không đẹp,…” vì ở đó đã BOS xác nhận xu hướng giảm cùng chiều với timeframe lớn, thì cây nến khác màu trước khi nó BOS xuống thì là vùng entry và sl tiềm năng

1 Lượt thích

Về SMC thì chỗ đó không đep, nó có 1 khái niệm về OB:
1 OB nên có 4 yếu tố cấu thành là 1 OB mạnh

• Trước 1 OB có imbalance
  • Sau OB là 1 động thái đẩy mạnh giá
  • OB sau khi tạo lục đẩy phải phá cấu trúc của xu hướng
  • OB nên là mô hình nến Engulfing

Tất nhiên là không phải tất cả trường hợp nào cũng vậy.
Bạn có thể xem các timeframe nhỏ hơn ở dưới. Tại sao mình chọn vùng đấy ở 15M, mình cũng có xuống 5M để xem nhưng không post ảnh lên vì chỉ lấy ví dụ đơn giản.

12 Lượt thích

uầy, vô cùng chi tiết luôn, cám ơn bác nhiều nha

chọn tickmill pro hay classic vậy bác, nếu SMC thì chọn tickmill pro để spread bằng 0 sẽ okey hơn đúng ko nhỉ

1 Lượt thích

Bạn chọn Tickmill Pro nhé. SL ngắn cứ chọn pro thôi.

3 Lượt thích

vâng, cám ơn a, hi vọng mắt a mau khỏe để làm video về SMC này hehe

1 Lượt thích

Tớ thiết nghĩ bạn nên chọn tài khoản ở sàn nào cũng vậy, cứ chọn tài khoản mà spread thấp, mất tí com cũng được.

1 Lượt thích

bác cho mình hỏi thế này bác còn áp dụng quy tắc phá thật, phá giả và hồi của medio ko, hay đơn giản chỉ là đóng nến trên là được

1 Lượt thích

Theo SMC thì bạn không cần quan tâm phá vỡ giả, phá vỡ thật nữa. Chỉ cần kẻ râu nến qua xem phá hay chưa thôi.
Có điều vì không xét phá vỡ giả phá vỡ thật nên bạn cần chờ cấu trúc mới hình thành mới xác định được là xu hướng đã thay đổi nhé.
Còn cấu trúc thị trường sẽ vẫn thế.

5 Lượt thích

Vậy còn hồi đẹp, hồi xấu và đi ngang a, vs smc thì liệu hồi xấu có phải là hồi ko ạ

3 Lượt thích

Bác có thể mô tả chi tiết thêm bằng chart để mọi người có cái nhìn trực quan hơn được không? Cám ơn bác!

2 Lượt thích

Chào bạn, thực ra với mình cấu trúc theo phương pháp Medio là cốt lõi, và Smc hay khái niệm Ob giúp mình tinh chỉnh được điểm vào lệnh, hiều hơn được hành động giá và có cơ sở để bóp Sl từ đó giải thích được điểm Entry cũng như nâng cao được RR
Mình sẽ Rw lại lệnh Gu tuàn vừa rồi. Bạn tham khảo và góp ý nhé.

Ở H4 giá đã đi xuống và chạm vào vùng canh Buy của mình.
Lúc này lực đâm xuống khá mạnh, mình không thể chắc chắn giá có thể chạm vào vùng hỗ trợ và bật lên hay đâm thẳng xuống vì thế mình không đặt lệnh limit mà đợi chờ cơ hội ở TF M15

Mình nghĩ lệnh Buy của mình là lệnh may mắn, giá đi theo xu hướng giảm của H4
Tổng kết lệnh Gu của mình là 19R, nhưng mình quản lý lệnh khi đạt R3 là mình cắt nửa và di hòa về Entry
Theo quan điểm của mình thì cấu trúc thị trường là cốt lõi và mình chỉ để ý đến hành động giá thể hiện qua từng cây nến. Vào lệnh như này thì SL mình sẽ bóp lại thấp nên mình ưu tiên khi giá chạy được R2 hay R3 là mình sẽ quản lý lệnh vì thị trường đôi khi không nói trước được điều gì, rất có thể giá sẽ quay lại cắt SL bất cứ lúc nào.
Lệnh nào mình vào mình cũng có note lại, nên có thời gian mình sẽ up dần lên mọi người cùng tham khảo.

10 Lượt thích

a ơi tk tickmill phải nạp tiền mới đăng nhập được vào mt5 à a

Mình chưa thử không nạp tiền và đăng nhập Tickmill nhưng chắc không phải đâu bạn. Cứ có tài khoản MT5 là đăng nhập được thôi.

2 Lượt thích

Bác đã KYC thành công chưa vậy, nếu chưa KYC thành công thì chưa vô dc đâu bác nhé

1 Lượt thích

em trade mt4 roboforex em hk biết nên chọn loại tài khoản nào ạ

1 Lượt thích

OB này cũng như anh em mình học xếp Medio thôi…

• Thường thì nơi xuất hiện OB… thì trước đó đoạn hồi đó là xu hướng hồi ở khung nhỏ, giá đi phá đáy hoặc đỉnh … thì KLQT của xu hướng hồi dịch chuyển tới OB( tại OB bổ ra là thấy KLQT và thấy trước đó là xu hướng hồi) nên giá quay về test OB (KLQT)

• OB kết hợp với những gì a e mình học cũng tối ưu điểm đặt lệnh hơn… Thank bạn đã chia sẻ.

3 Lượt thích

Cảm ơn ông đã chia sẻ