Cần có niềm tin vào bản thân và đừng nên suy nghĩ nh quá , 2 lệnh gu ngày 16/8

lệnh thứ 1

lệnh thứ 2

7 Lượt thích

Sẽ có những lúc bác thấy cách làm bây giờ của bác đúng

3 Lượt thích

đau óc vô đc lệnh mà táy máy quá

2 Lượt thích

bác làm vậy là đúng rồi. cứ theo quy tắc mà làm thôi. t cũng vào lệnh 2 y bác và cũng hòa vốn như bác

2 Lượt thích

quan trọng vẫn là khâu ko nhìn biểu đồ khi vào lệnh.
mà thú thật nói thì dễ nhưng khi làm nó rất là khó và khó chịu cảm giác như đi vào con hẻm tối.

4 Lượt thích

Mình cũng vào như bạn. Nhưng mình không dời SL về entry.
Mình backtest thì thấy con GU nó chạy 1-2R khả năng quay lại khá cao nên mình kệ, nó chạy xa xa 1 xíu rời SL cả thể :smiley:

4 Lượt thích

em thì gồng lênh 1 ngày gần chạm TP rồi. Mà cứ nhìn biểu đồ rồi cắt non xong lại ngồi tiếc…

3 Lượt thích

hnay mình thật sự tâm lý, thua 1 lệnh ngáo ngơ. Phân tích 1 kiểu vào 1 kiểu.
Bây giờ giá chạy rồi mới thấy ngu, với cái nhận định ban đầu của mình thì đã tp lệnh 4r rồi :(,

6 Lượt thích

Sau bạn có thể cắt lệnh ra khi giá được tỷ lệ 1R hoặc là giá về keylevel quan trọng . Thôi thì ăn ít một chút . Hoặc mình nghĩ thế này có thể ăn được trọn cả lệnh nhưng cũng hơi mạo hiểm nếu nhận định sai . Còn nếu nhận định đúng thì quá ok .
Mình ví dụ bạn thường vào mỗi lệnh 2% Tk . Nhưng lần này mình sẽ vào lệnh với 4% Tk và khi giá dk 1R ta cắt 1 nưả để lâý lại gốc còn sau đó kệ để cho nó chạy đến khi TP thì thôi và nếu bị SL cũng chỉ là hoà vốn thôi ak .

1 Lượt thích

Không nhìn biểu đồ táy máy là cái cần phải luyện tập đấy. Không là về sau mua được BTC giá tốt rồi dễ táy máy chốt hết sạch không gồng x tài khoản được lắm.

Mình vào lệnh này đặt cảnh báo để quản lý lệnh và không vào xem luôn. Cuối cùng lại thành hên.

Còn sau đó những trường hợp sau mình không tìm được điểm vào lệnh đẹp.

12 Lượt thích

Hôm trước em mua con AUDIO, đêm qua nó X2, chốt nửa tưởng đã ngon. Xong nghĩ sao lại đổi nửa còn lại sang BTC. Đổi xong mới thấy, ơ, mình ngu nhỉ, đã mua tận đáy rồi còn sợ gì mất tiền. Sáng mai ngủ dậy nhìn giá … lòng đau như cắt =)))

4 Lượt thích

có coin nào hay hay đưa mình phân tích vs bạn :smiley:

Mình chịu thôi bạn ơi, món này có cậu em bảo mua con nào thì mình mua con ấy =))) hết tiền thì hết mua, hehe

lúc đó m sell lệnh này và hòa, a cay vl - (có lẽ key giảm m15 bên dưới)

2 Lượt thích

con này nay có tin tốt , bay top đầu benance luôn. Hơi tiếc, nh lần sau bạn đừng đổi qua BTC giai đoạn này. BTC bay đầu tiên thì mình mua đầu tiên và cũng chốt đầu tiên, đúng ra nhiều người thời điểm này ng ta còn đổi BTC sang altcoin tốt mà chưa bay để tối ưu hoá lợi nhuận

1 Lượt thích

Cảm ơn kinh nghiệm của bạn ^^

Cái này mình vào được, nhưng cũng cái tội nhìn biểu đồ nhiều quá cắt tay

Lúc này rãnh nên soi TF M1 luôn

Xem biểu đồ nhiều, tâm lý nên cắt tay

1 Lượt thích

Lệnh đầu bạn vào là hơi sớm rồi, vào như a Trung khi nó phá kl giảm mới an toàn được

2 Lượt thích

Lại vào lệnh giống đạik rồi mà ko tp đc ạ hicc, hơi tham nên chỉ hoà vốn :(((

1 Lượt thích

Lệnh này mình cũng cắt tay 0.5R. Sau tìm điểm bán tiếp chỗ key 1.38600 mà nó lại ko về :joy: :joy: :joy:

2 Lượt thích