Cần có niềm tin vào bản thân và đừng nên suy nghĩ nh quá , 2 lệnh gu ngày 16/8

Cũng vào đc lệnh này giống anh , chỉ tiếc là nhận định giá vẫn lên tiếp nên hoà vốn. Nếu Tp về nơi bắt đầu xu hướng giảm thì đã đc được 2R rồi. (Em thấy tp về đáy cũ dễ tp hơn dù cho đôi lúc mình có nhận định sai) Bớt tham lam cũng là cái cần phải học.

5 Lượt thích

Mình còn tham hơn, giá đi tới tp rồi dời tp đi nữa cơ. Rồi thành ra cũng hoà. Tham thì thâm thật.

1 Lượt thích

em cũng nghĩ thế, nhưng mỗi lần giá tin hoặc quét sl thì mình sẽ mất hẳn 4%. còn khi gồng lời chỉ gồng với 2% tài khoản cũng không ổn cho lắm

1 Lượt thích

Vậy để tránh nhỡ kèo thì cứ vào lệnh 2% khí giá chạy được 1R hoặc đến keylevel thì cắt 1 nửa để 1 nửa gồng thôi . Ăn ít chút là ok

1 Lượt thích

Bạn giải thích dùm mình lệnh này sao bạn tìm điểm vào lệnh đc vậy, mình nhìn khung M15 thì xu hướng giảm, giá chạm KLVQT M15 đi xuống. Không hiểu sao bạn có thể tìm đc điểm buy đẹp vậy. Cảm ơn b!

Do a Trung nhận định đỉnh trước chưa chạm keylevel quan trọng ( phần mầu nâu ở trên ) nên suy luận giá còn phải lên trạm KLQ thì mới đảo chiều or tăng tiếp . Do đó đặt lệnh buy và giá đã chạm KLQ hít TP và giảm.

1 Lượt thích

b tham khảo nhé

2 Lượt thích

Góc nhìn của mình như này:
Chúng ta đang đi theo một trend giảm vì thế mình tìm kiếm lệnh bán, ở một con sóng hồi bên trái mình nhận thấy có một cây nên do dự sau đó tiếp tục rướn lên tạo thành vùng cung cầu ( thanh khoản ) Tại đây chúng ta thấy một cú bán tháo lần 1 test vùng hỗ trợ của cú rướn trước đó và rút chân rất mạnh đi lên test lại vùng kháng cự bằng những cây nến momen rất mạnh. Phần lớn nhà đầu tư lúc này nghĩ giá xe đi lên tiếp vượt ngưỡng khác cự, nhưng giá đã đi xuống có đỉnh đáy đi xuống vùng hỗ trợ trước đó rồi phản ứng, nhà đầu tư tiếp tục ngĩ đến việc mua lúc này là hợp lý vì dự đoán giá đi lên tiếp và giá đi lên tiếp đến vùng kháng cự rồi tiếp tục phản ứng. Lúc này nhà đầu tư theo trend giảm của thị trường sẽ vào bán vì nghĩ rằng thị trường đã đảo chiều đi xuống, giá tiếp tục phản ứng và đi xuống như mong đợi và bên bán đang vui mừng thì … giá đâm lên rất mạnh tạo một phát vỡ giả để lấy đi thanh khoản của bên bán, sau đó phản ứng và đi xuống rất mạnh lấy đi thanh khoản của người mua rồi quay lại vào điểm đặt lệnh trước đó của những nhà tạo lập thị trường và chính thức đi xuống. Hic! một ngày giao dịch đẫm máu.

1 Lượt thích

7,9R rùi mà cũng phải cắt lệnh ăn non nè bác. Đúng là tham nam :<

2 Lượt thích

b phân tích sao b lại vào lệnh ở đó được vậy?

bác hỏi em hả bác ( đủ kí tự rồi ) ^^

ừ mình hỏi b mà, b ko thấy thông báo reply ak :)))

Vào lệnh gần giống bác, cái chỗ kia còn 1pip nữa mình sl, mà may lên đến chỗ gạch màu đỏ kia mình chốt 1 nửa, lúc phá qua hẳn thì kéo sl phần còn lại về entry, thành ra lệnh này ăn có 0.5. Mà mình tp lên tận cái klv h1 :))

1 Lượt thích

Bác tham khảo, sorry em vừa ngủ dậy nên vẫn chưa tỉnh hẳn :innocent:

3 Lượt thích

lệnh này m5 bên oanda đẹp như sgk luôn :)) nó hồi dứt khoát k như bên fxcm

1 Lượt thích

Lệnh này chúng ta vào trong vùng cung cầu, nơi mà thị trường đang củng cố và tích lũy, ăn được 3R là ngon lắm rồi bạn ah. Vì khung thời gian lớn vẫn đang là trend giảm và chưa có dấu hiệu đảo chiều

2 Lượt thích

Mình mò mẫm ở m2 nên mới SL ngắn vậy bác ạ, với lại fomo ở m2 cho nên TP hẳn m15 luôn. Risk 1% nên tâm lí thoải mái gồng. thế quái nào còn có 2 pip :rofl:

1 Lượt thích

Mình cũng biết lực bán đang rất mạnh. Nhưng mà lỡ phân tích rồi, với lại mình set cảnh báo rồi vất đó. Rèn tâm lí cả thể.

1 Lượt thích

Nchung dạo này m bị tham quá, cũng toàn risk 1-1,5% tk thôi vì xác định đánh tk nhỏ để tập tâm lý, mà dạo này toàn fomo :))
@tienduong1 Mình có phân tích của mình có thể khác mọi ng, giờ giá chưa chạy hết nên cũng chả biết tn, post lên ăn ban ngay :))

2 Lượt thích

haiz cũng là một bài học bác ạ. Ăn sóng hồi thì ăn non thôi mà tham là còn cái nịt luôn

1 Lượt thích