[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 9

mình cũng nhìn và vào đúng 2 lệnh như medio :joy:

1 Lượt thích

ad lâu lâu có lệnh ngu à. còn mình ngày nào cũng ngu mà chưa cải thiện được.

mình vào lệnh giống add, 2 lệnh sl lun, nhận định phá đáy rồi, do m15 thấy đã phá qua mấy cây nến

1 Lượt thích

e thì lại ngược lại với lênh của a , đặt lệnh tại chỗ a dự đoán giá lên và bán xuống và cũng gỡ gạc được 1 lênh thua trước đó va tp xuống cái klv phía dưới :smile:

1 Lượt thích

Vâng e cảm ơn a ạ. Cũng hơi khó khó a nhỉ

1 Lượt thích

Như b vẽ mình toàn thấy giá chạm key phản ứng sao b vẫn vào lệnh

1 Lượt thích

Xu hướng trước đó đảo chiều r mà bạn, klqt đã bị phá rồi và dự đoán giá sẽ về nơi bắt đầu xu hướng nên nếu mua thì sẽ tp về đó thôi. Lệnh 1 mình k vào đc, lệnh 2 thì tp tham nên hoà. 2 lệnh này anh medio đều tp cả 2.

Chia sẻ thêm kinh nghiệm vào lệnh sniper đi anh :)))

Lệnh của ad medio là giá chạm vùng ko gì cả chỗ đó đi ngang b lại vẽ chỗ đó là 1 keylv. Còn lệnh 2 chỗ đó là keylv giá chạm bất kỳ keylv nào cũng có thể đảo chiều ko cần phải về tới nơi bắt đầu xu hướng. Lệnh 2 giá đã chạm klv xác suất 50/50 nhg may mắn nó lại đi lên. Mình nghĩ vậy vì mình bị sl mấy lần rồi

3 Lượt thích

Cái chỗ này có được gọi là đi ngang không ạ? Vì trước nó là 1 cây nến có đuôi và thân rất rất dài.

1 Lượt thích

Cả 2 lệnh này đều là 2 lệnh anh medio đã vào mà bác, em chỉ giải thích lại cách anh medio vào lệnh thôi . Cái lệnh 2 anh medio có post ở cái post này (Cần có niềm tin vào bản thân và đừng nên suy nghĩ nh quá , 2 lệnh gu ngày 16/8 - #8) . Bạn có thể tham khảo

Uhm cũng có người thắc mắc như mình là giá chạm klv rồi sao vẫn vào lệnh kìa mà ad chưa trả lời. :cry:
Phải chăng nó chưa đi đến nơi bắt đầu xu hướng thì vẫn cứ vào lệnh à b @Hoang_Hai

1 Lượt thích

Không biết có nên tự hào không! lệnh tuần rồi em thua y thế hix

Theo mình để xét H1 đã bị phá chưa thì nên xem lại tf nhỏ hơn là TF M45 và TF lớn hơn là H2 thì dự đoán sẽ chính xác hơn.

ad đã nói rồi đấy bạn giá chạm Key QT H4 Hồi lại phá quá Key H1(theo nhận định của AD) nên vào lệnh Sell là hoàn toàn chính xác (nếu đó là nhận định H1 phá đúng) nhưng rất tiếc là sai nên SL thôi

1 Lượt thích

Ơ mình thắc mắc lệnh của b hoang hai cơ mà có fai lệnh của ad medio đâu

1 Lượt thích

đúng cái em thường thắc mắc mỗi khi phân vân xác nhận phá vỡ giả hay thật. cảm ơn anh !

1 Lượt thích

kẻ klv

a @Medio ơi! cho e hỏi chút a kẻ cái KLV sao to vậy a! vượt qua cả râu ở cái klv trước ak! hay khi nó chạm 1 lần ta lại vẽ tính thêm cả râu nữa! kiểu nó phá giả thì ta phải vẽ thêm cả vùng đấy nữa ạ
giống như a hay vẽ như này ạ

2 Lượt thích

A @Medio ơi chọn tf phù hợp để xác định nơi bắt đầu xu hướng cũng tf nào nhìn rõ thì cho rằng nơi bắt đầu xu hướng ở tf đấy phải k ạ? Ví dụ giá đảo chiều ở ob klv m2 nhưng m2 chạy xa quá rồi không tìn được nơi bắt đầu xu hướng gần mình nhất thì lên m5 m15 h1 cho đến khi nào thấy nơi bắt đầu xu hướng gần mình nhất thì có thể dự đoán giá về chỗ đó đúng không ạ?

Thế thì TP gần thôi thôi. TP chỗ nào mà bạn thấy có nguy cơ gần nhất hoặc TP theo fibo. Bạn quen thạo hơn thì hẵng TP xa

1 Lượt thích