[Kinh nghiệm] Trader không giấu dốt - Bài 9

lệnh đó m cũng vào nhưng ko khớp, vì cho rằng KLQT m15 ở dưới vừa phá, m15 đảo chiều nên tìm lệnh buy lên

3 Lượt thích

lệnh này bạn vào lệnh ở đỉnh cũ, SL sau KL quan trọng là ăn rồi, 2 cái đó gần gần nhau mà ^^

2 Lượt thích

m thấy lực lao xuống mạnh quá nên vào tại klqt, bt vào đỉnh cũ sl sau klqt thì ngon

2 Lượt thích

Mình sl có 20 pips là tối đa thôi bạn, 50 pips thì RR được bao nhiêu :slight_smile:

2 Lượt thích

Cảm ơn ad, đấu tranh tâm lí mãi cái khúc lọc nhiễu kia. Cuối cùng chọn phương án từ bỏ :sweat_smile:

3 Lượt thích

a Trung làm bài này đúng cái e đang phân vân lâu nay. a cho e hỏi : “khi xem xét giá có phá được 1 cái đỉnh hay 1 cái đáy nào đó thì chúng ta phải xem xét nó trên 1 timeframe hợp lý” cái hợp lý ở đây là như nào được không ạ.

2 Lượt thích

Là câu này nhé bạn ** Để mà xét xem 1 cái đỉnh hay 1 cái đáy đã bị phá hay chưa thì chúng ta phải chọn timeframe làm sao cho cái đỉnh (đáy) đó và giá hiện tại phải cùng ở trong 1 khung hình và nhìn phải đủ rõ ràng . (Nhìn rõ ràng được nến) **
@anhnguyen

4 Lượt thích

lệnh đầu cũng dính trưởng như a
lệnh 2 nhát non không dám vào a ak🤪

1 Lượt thích

Gãi đúng chỗ ngứa hôm trước mình thắc mắc, quả thật rất phân vân khi xem tf nhỏ thì phá đẹp còn lên tf lớn thì lại xấu. Thanks Medio nhé! :star_struck:

1 Lượt thích

Đoạn đó mình sai mà. Lệnh mua kia ổn nhưng mà SL thì không an toàn lắm. SL xa hơn khỏi cái nơi bắt đầu xu hướng tăng M5 thì mình nghĩ an toàn hơn.

Cái này khó định lượng lắm, mình cứ áng chừng kéo nhỏ vừa khung hình mà vẫn nhìn rõ nến là được.

2 Lượt thích

SL ban sáng thì tối có kèo gỡ lại luôn.

Anh em cứ áp dụng cái không là gì của xu hướng tỉ lệ thắng cho cao nhé.

16 Lượt thích

nói thực mình đang rất loạn vì cái phá vỡ thật hay phá vỡ giả này của medio!ình cũng bị dính SL lệnh GU ở đỉnh này do bán xuống!chỉ vì nhìn H1 RỒI XUỐNG M15 đinh ninh nó phá rồi!mình ko có nhiều thời gian nhìn biểu đồ nên mình đã tâm niệm xem ở khung ngày, ở H4 thôi rồi xuống H1!thế nhưng từ lúc xem cái clip XÉT PHÁ THẬT HAY PHÁ GIẢ mình mông lung hẳn !đáng lẽ đợi đóng nến H4 để xem phá thật hay giả thì lại xuống xem H1,H1 chưa rõ lại xuống M15 ,thế là thật hẳn rồi!có lúc giá chạy đc hơn 1R rồi quay lại cán SL,cũng kha khá lần vậy rồi!vẫn mất tiền hoài nên có tí buồn!nhưng chung quy lại cũng phải tự trách bản thân chưa đầu tư đc nhiều thời gian vào việc back test,mà đã ko đầu tư nhiều thời gian cho 1 công việc nào đó thì nó chẳng bao giờ tốt lên đc

4 Lượt thích

Lệnh chạy rồi em mới nhìn ra

Mấy kèo đảo chiều xu hướng nhỏ kiểu này tỉ lệ win cực cao luôn . Trước đó cũng có 1 đoạn tương tự

6 Lượt thích

Trước đó giá có phá cái KLV của xu hướng giảm nhỏ. Em có buy limid ngay lần đầu tiên giá chạm, TP đỉnh cũ. Giá phá tiếp qua KLV hồi em tưởng chắc ăn rồi rời SL thế là hoà vốn :sob:

1 Lượt thích

E cũng mút dc đoạn này, nhưng lệnh của a rất đẹp và tỷ lệ win cao hơn lệnh của e nhiều :laughing:

2 Lượt thích

mình cũng nhìn và vào đúng 2 lệnh như medio :joy:

1 Lượt thích

ad lâu lâu có lệnh ngu à. còn mình ngày nào cũng ngu mà chưa cải thiện được.

mình vào lệnh giống add, 2 lệnh sl lun, nhận định phá đáy rồi, do m15 thấy đã phá qua mấy cây nến

1 Lượt thích

e thì lại ngược lại với lênh của a , đặt lệnh tại chỗ a dự đoán giá lên và bán xuống và cũng gỡ gạc được 1 lênh thua trước đó va tp xuống cái klv phía dưới :smile:

1 Lượt thích

Vâng e cảm ơn a ạ. Cũng hơi khó khó a nhỉ

1 Lượt thích