BTC đang giảm mạnh, mừng quá AE ơi :D

Khi chúng ta đúng chúng ta sẽ có rất nhiều tiền.
Khi chúng ta sai , các tổ chức lớn hay đất nước El Salvador sẽ mất rất nhiều tiền.
Tôi chọn sai =)))

2 Lượt thích

usdt nó cũng có tỷ giá đó bạn, lúc bạn mua thì giá là 23.8 chẳng hạn, lúc sau giá giảm xuống 23.3 thì tiền của bạn giảm là đúng rồi. Mua usdt cũng cần canh thời điểm, nên gom trước khi giá sập hoặc cứ giá rẻ là mua vào tầm dưới 23.4, chứ lúc giá sập nhiều ng cũng đi mua usdt để vào thị trường nên giá cao lắm thường là 23.8 ~ 24… Chính vì thế có vốn buôn usdt cũng kiếm được đó bác :laughing: :laughing: :laughing:

5 Lượt thích

Đúng rồi ak. Mà usdt mà mua giá cao là khi mua coin mà coin tăng thì coi như mình cũng bị lổ đi ak.

2 Lượt thích

vâng có tiền mua gom những lúc coin uptrent thì ok nhất

Anh em cứ viết kế hoạch mua DCA ở những đâu và với số tiền là bao nhiêu ra giấy rồi dán chỗ dễ thấy nhất góc làm việc để đỡ fomo (Cảm thấy giá thấp quá dễ không kiểm soát được mà mua nhiều ở đây lắm trong khi đó chưa hẳn đã là thấp nhất).
Tiền khung tháng mình để còn rất nhiều nhưng mình cũng chả biết nó có về được không và bao lâu nó về nên cũng mua thêm ở những nơi mình cho rằng tốt với 1 lượng tiền hợp lý để nếu nó chưa downtrend ngay thì cũng vui.

10 Lượt thích

chắc phải viết giấy ra rồi dán tường thôi chứ em thấy cũng hơi bị fomo mất rồi :sweat_smile: :sweat_smile:

3 Lượt thích

giống mình, thấy giá hơi phản ứng ở KLQT W thì mình cũng hơi FOMO luôn rồi haha

1 Lượt thích

đúng là phải viết ra để kỷ luật, chứ thấy về vùng KLQT có phản ứng là bắt đầu fomo rồi

Canh chart vài altcoin top khung M đang trong xu hướng tăng sẽ tự tin hơn nhiều đó mọi người.

5 Lượt thích

bác có thể nói rõ hơn thêm ko, cho ae thêm cái nhìn, mình hiện tại coi eth, bnb, ltc thấy khung M cũng đang giảm hà :smiley:

2 Lượt thích

Nó giảm cũng mừng mà cũng lo.

1 Lượt thích

Bro nhìn chart xác định xu hướng lớn của khung M đó. Đánh cược là khung M nuôn tăng thì giá giảm của khung nhỏ chỉ là hồi của khung lớn. Lúc này giá giảm là cơ hội để mua vào, mua ở thời điểm nào thì lập kế hoạch mà DCA. Ad medio cũng đã chia sẻ hết rồi. Bro chỉ cần thông não hết seri đầu tư của ad medio là đã có tỉ lệ win cao rồi, trade chiếc vừa thôi đỡ tổn thọ :smiley:

3 Lượt thích

lo không gom đủ gạo để hốt hả bác :joy:

Bác hiểu mình thế :joy::joy::joy:

@Medio Ad cho mình hỏi trường hợp BTC chưa về klqt tháng, mà atlcoin lại manh nha sắp về klqt tháng thì ta có thể mua altcoin bằng lệnh limit hay nên đợi xác nhận cho an toàn

1 Lượt thích

Có 2 trường hợp:

1. Là BTC về rồi nhưng bạn nghĩ là chưa về. Cái này hãy xem có OB chưa sử dụng ở KLQT không.
  2. Là bạn xác định KLQT của Altcoin sai. Nếu tất cả các Altcoin đều cho kết quả như nhau và 1 số biểu đồ rõ ràng và bạn dễ dàng xác định ít nhiễu thì bạn có thể cân nhắc lại trường hợp 1.

Nhưng cách giải quyết tốt nhất là trung bình vốn bạn ạ. Mình hay kiểu kì vọng khung lớn luôn tăng nên toàn vào luôn mà không đợi xác nhận. Còn để khuyên thì tất nhiên mình khuyên nên đợi xác nhận rồi :joy:. Bạn cân nhắc nên đánh đổi sự an toàn hay % lợi nhuận như nào hợp lý nhé.

8 Lượt thích

Hóng update bài phân tích giá bitcoin quá a ơi :))

1 Lượt thích

nếu btc theo OB thì phá râu nến khả năng vẫn mạnh chứ bác Medio?

Tầm này đưa ra nhận định nguy hiểm lắm b ơi. Ai mua rồi thì đợi chắc tầm 2 tuần, 1 tháng nữa có kết quả á.

Đoạn này mình không hiểu lắm này. Bạn có thể giải thích trên biểu đồ không

1 Lượt thích

Đây bác, nó phá như vầy, theo PA nào giờ thì phá giả nên nếu vào ở đây thì % ko cao lắm, nhưng nếu xét theo BOS thì căn cứ mua ở đây % khá cao, khối OB khung tuần mình có thể bóp xuống như vầy nếu như xem ở khung D, nhưng quan trọng ở chỗ cái phá này ko biết có uy tín hay không hà, ở khung W này thì thấy có râu với 1 xíu thân nến lên => tạm tạm tí, nhưng xem ở khung M thì nó chỉ là cái râu :frowning:

3 Lượt thích