BTC đang giảm mạnh, mừng quá AE ơi :D

Với mình thì đây là OB của khung tuần

Còn việc bóp xuống nhỏ như bạn đang bóp thì cũng đúng. Nếu giờ downtrend thì không nói, nhưng giả sử còn uptrend thì giá có xuống tiếp được vùng giá bạn đã bóp không thì mình không biết vì nó đã phản ứng ở khung lớn với OB lớn rồi.

7 Lượt thích

bài mà A viết chia vốn thành nhiều phần và lần cuối mua khi xác nhận ở bài nào a nhỉ lâu rồi e tìm mãi k thấy nữa

1 Lượt thích

Đấy là trong video khóa học bác…

1 Lượt thích

thế à mình cảm ơn nhá. thảo nào lục tung các bài về crypto lên mà không thấy

2 Lượt thích

đúng rồi bác, lúc đó mình cũng định DCA chỗ này, nhưng nghĩ lại PA thì phá giả quay về lần 2, khả năng thủng cũng cao nên mình xuống D bóp lại. Tham thì thâm =))

1 Lượt thích

bây giờ các bạn thấy đầu tư thì cần kết hợp cả PTCB và PTKT chưa
mấy ông đầu tư BĐS đâu có chart đâu
Nếu bạn giỏi phân tích cơ bản bạn chỉ cần đường MACD thôi bạn cũng chiến thắng rồi đó

đa số mọi người comment đều cuồng dca coi đây như kiểu " chén thánh " để giàu nhanh trong 1 thời gian ngắn nhất là với con btc này. Mình tham gia khoá học này cũng lâu rồi và cái mình cho là tệ nhất chính là dca và đặc biệt trong trường hợp con btc này, cứ cho là quan điểm nó đi theo klv tháng ( mà các bạn nghĩ nó phải đúng ) giả sử nó đúng đi chăng nữa thì bao nhiêu bạn tuyệt đối tuân thủ theo được 100% kế hoạch đề ra. giả sử nó về klv tuần các bạn vào lệnh nó k chạy ngay mà cứ lượn lờ 1 thời gian ( đa số mọi trường hợp nó đều vậy ) thì tâm lý các bạn mà đặc biệt các bạn mới có chịu nổi k? nó về khung nhỏ các bạn vào vốn nhỏ các bạn nghĩ ok mất thì thôi nhưng nó qua khung nhỏ đến khung to hơn các bạn vào vốn lơn hơn thậm chí rất lớn lúc đấy các bạn có giữ được cú trade đấy hay không, và tiền càng nhiều thì tâm lý các bạn phải chịu càng nhiều nên k dễ như các bạn viết ra hoặc tưởng tượng ra đâu. quan trọng trong trade là mình phải tồn tại trước đã mà cái để tài khoản các bạn tồn tạị chính là stoploss, sai chúng ta vẫn còn stoploss để bảo vệ tài khoản của chúng ta chứ đừng vội nghĩ nhân vài lần tài khoản mà rủi ro thì quá lớn. Các bạn mua tại các klv thì ok vì căn bản đấy là các vùng quan trọng có tồn tại cung cầu lớn nhưng cái theo mình là sai là các bạn dca. Ở đây chúng ta bị lòng tham nó che mất các cái khác rồi.

3 Lượt thích

DCA chỉ phù hợp khi bạn trường vốn và ở thị trường này đủ lâu để có thể quên nó đi
còn mới thì hãy cố gắng giữ được tiền trong mùa giông bão mới là điều tốt nhất
và cái quan trọng nữa là trong mùa dow nó vẫn có những cú sóng hồi và con người ta chủ yếu chết vì Bull trap thôi

2 Lượt thích

DCA không phải chén thánh để giàu nhanh đâu bạn. Đây là dạng đầu tư tích lũy trong dài hạn.
Tâm lý hay không mình thấy nó nằm phần chính ở quản lý vốn, nếu phân bổ vốn và nguồn vốn sạch thì có sideway bao nhiêu cũng không bị tâm lý nhiều. Vì không ai timing được bảo giờ nó lên, hay sideway bao lâu.
Cái này không phải chỉ trong Crypto mà ngay cả với Chứng khoán không dùng phân tích kỹ thuật cũng vậy.
Cách giữ stoploss để bảo toàn cũng là một cách nhưng điểm yếu của nó sẽ dễ bị tâm trạng tiếc nuối khi cắt xong nó lại đi lên, và đối mặt với tâm lý sợ mất cơ hội và mua lại ở giá cao hơn.
Cách nào cũng có ưu nhược điểm, quan trọng là chọn phương pháp phù hợp với bản thân áp dụng thấy nó nhẹ nhàng thôi.

10 Lượt thích

Xin phép nếu quan điểm là tôi k đồng ý với bất cứ ý nào của ad vừa nêu nhưng thôi tôi k tranh luận vì biết kiểu gì cũng dư gạch xây nhà. nói chung là tôi cũng chỉ mong a e đầu tư thắng thôi còn tài khoản của mọi người mọi người tự quản trị

5 Lượt thích

“BTC đang giảm mạnh, mừng quá AE ơi :D”
ae vẫn còn “mừng” chứ hay là ra đi hết với con Luna rồi :joy: :joy: :joy:

2 Lượt thích

3% khoản đầu tư đã ra đi theo LUNA, do không tuân thủ nguyên tắc bản thân rồi bác :joy:

2 Lượt thích

Mình theo kiểu không buồn, không vui :slight_smile: . Thời điểm này có thể còn sideway hoặc downtrend không biết đến bao lâu nên a e có thể đầu tư 1 phần vốn nhỏ rồi Auto Investment của Binance mỗi ngày tự mua 1 ít mình thấy khá ok và nhàn. ( Usdt để đấy mua vẫn có lãi từ gửi tiết kiệm linh hoạt và chọn kế hoạch những đồng lớn, dài hạn)
Phần vốn lớn hơn vẫn giữ để DCA ở các khung thời gian lớn.

5 Lượt thích

Mình cũng ra đi 1 mớ rồi bác, ko mất tiền ngu thì ko khôn ra đc. Thôi thì tự an ủi bản thân là mất bh khi có ít tiền còn hơn là sau này mất khi mà có nhiều tiền… (sau này có nhiều tiền hay ko thì chưa biết :grin: :grin: :grin:)

4 Lượt thích

mình cũng vậy, (chỉ cần nó không về 0 là được) vì từ đầu đã chuẩn bị tâm lý nó sẽ còn giảm nữa

hình thức này là sao bác Medio, mình nghe bác nói mấy lần về gửi USDT tiết kiệm này nọ, lúc đó không để ý, tiếc ghê, mới đây mới tìm hiểu thì thấy gửi tiết kiệm tự động (mình đang nắm BUSD) lãi cũng ổn, gửi hổm nay mà đã bù lại 1 phần con LUNA bữa mất mát rồi, không dành thời gian tìm hiểu thua thiệt thật

2 Lượt thích

đúng rồi bác, giờ nhỏ nhỏ vấp ngã đau tí để nhớ, rút kinh nghiệm còn đứng lên được, chứ để 1 cú lớn quá vấp là nằm luôn à :joy:

4 Lượt thích

Trong tuần này mình sẽ có bài chia sẻ cách mình vẫn làm để anh em tham khảo nhé!

28 Lượt thích

Mình đã vô 1 ít ăn sóng hồi đoạn hiện tại.
nếu down trend hẳn luôn, vẫn có xác suất cao sẽ test lại hỗ trợ khung tuần đã thất bại thêm lần nữa.
Tạo bulltrap bằng 1 tuần xanh râu nến dà khi lên test cản tuần (xưa là hỗ trợ)

quan niệm đầu tư là của mỗi người thôi nhưng xu hướng giảm nó đang mạnh vậy sao mọi người không bán mà lại cứ đi canh mua làm gì cho nó rủi ro. bán khống btc giờ k lẽ k ra tiền??

6 Lượt thích

uh thì bán khống đi bạn.
mình gà nên chơi spot.

1 Lượt thích