Bạn là trader full time – Medio’s PA – Make your own PA

Mình viết lộn KLV thành KVL thôi. Kay VL :rofl: :rofl:

2 Lượt thích

Bạn cho mình hỏi lệnh cuối dựa vào cơ sở như nào để TP lên tận đỉnh trên cùng vậy bạn.

SMC năm nay hot nhỉ :smiley:
Mình cũng từ PA Medio. 3 tháng nay chuyển hẳn qua SMC rồi

1 Lượt thích

1 Lượt thích

PA Medio hay SMC đều là PTKT. Mình vẫn dựa trên PA Medio và kết hợp những thứ mình cho là phù hợp. Và mình cũng không bàn luận giải thích các vấn đề về SMC hay PTKT nào khác vì đây là PA Medio’s forum.
Cảm ơn chia sẻ lệnh của bạn!

1 Lượt thích

Đồng ý bạn ơi. Từ Medio qua SMC cực kỳ nhàn vì cấu trúc thị trường Medio đưa cho mọi người cách nhìn quá rõ rồi.

haha mình cũng đoán vậy nhưng thấy pp của bạn lạ nên tưởng nó là cái gì khác

2 Lượt thích

mình có thể tìm hiểu OB và SMC ở đâu được vậy bạn, bạn có thể chỉ được ko

1 Lượt thích

Làm chủ được phương pháp và kiếm được lợi nhuận thì tuyệt vời quá rồi! Mình đọc thấy cũng phức tạp chứ k có đơn giản nhỉ?

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ :yum:

2 Lượt thích

Youtube có kênh của ict hay phantom á bạn hoặc kênh tuấn vương nếu bạn không muốn nghe tiếng anh nhé

1 Lượt thích

Như bài viết mình cũng đã nói là vận dụng PA Medio 1 cách thành thạo đã. Mình chia sẻ lên đây ko mang tính chất là đưa mọi người đến với pp ptkt khác chỉ là mình đã vận dụng đc pp PA Medio và mình kết hợp thêm. Từ pp PA Medio phát triển nó đi theo lối đi riêng của mình. Cứ coi như nó là thành quả của mình đem lên đây để khoe với mọi người cũng được.Thân!

3 Lượt thích

bạn có thể chia sẻ cách tìm điểm TP hợp lý sau khi tìm được entry k. Nhiều khi mình vào lệnh xong nhưng do kỳ vọng TP quá xa nên hay bị quay đầu về BE

Anh Medio có chia sẻ về cách TP hợp lý rồi đó bạn ơi. Thường thì đối với người mới thì tỉ lệ TP 1:2 - 1:3 là ok rồi. Tay to hơn thì có thể gồng và trailing stop theo KL mới được hình thành.

Mình luôn chốt 50% khi đạt tỉ lệ 1:2, còn lại thì mình cứ để chạy nếu giá tiếp tục chạy không SL thì mình sẽ tìm những điểm TP hợp lý trên khung lớn hơn chổt, giá mà chạy đẹp xa khi gần đến KLV khung lớn hơn mình cũng cân nhắc rời SL lên theo cấu trúc KLV QT ở tineframe nhỏ như 5M, 15M để có lợi nhuận.

6 Lượt thích

cảm ơn bác nhé. bác có nhóm nào chia sẻ pp SMC cho mọi người cùng học hỏi k

1 Lượt thích

Mình chỉ xem trên youtube với đọc tài liệu chia sẻ trên mạng thôi. Cái cấu trúc thị trường ở trên không khác gì PA Medio cả và mình chỉ chờ giá quay về KLV QT ở TF lớn vào TF nhỏ tìm cấu trúc tiếp diễn hay thay đổi phù hợp với qui tắc của mình thì mình đặt lệnh.

3 Lượt thích

cám ơn bạn @ain chia sẻ góc nhìn mới , bổ sung thêm kiến thức cho mọi người :heart::heart_eyes:

cho mình hỏi vs bạn như nào là break vậy, mình thấy bạn tính break phần thân chứ ko tính râu có đúng ko

Bài của bạn rất hay, mình có 1 thắc mắc đoạn này. Tại sao khi giá break ở trên mà những cây nến đỏ trước đó lại ko tính là OB (OB lại ở tít phía dưới nơi bắt đầu xu hướng)…

1 Lượt thích