Bạn là trader full time – Medio’s PA – Make your own PA

cho mình hỏi giả xử h4 đang tăng, giá chưa chạm cản nào đảo chiều về KLVQT của h4 và tại đây trong m5 hình thành xu hướng tăng, các vùng OB đi lên một mức nào đó đảo chiều tiếp (chưa chạm cản trên), thì bác vẫn canh mua tại các vùng OB m5 dưới ah

Nó cũng là OB nhưng là của tf m1 thôi bác, cái nơi bắt đầu xu hướng ở dưới m5 hồi về đẹp rõ ràng, cũng là keylv của tf m15, nếu là mình mình sẽ chờ hồi về dưới để đc RR cao với SL an toàn hơn là đánh theo m1

1 Lượt thích

Mình tính giá đóng cửa. Mình cũng viết trong bài mà. Thân!

2 Lượt thích

bạn check ib mình với, mình có vài thắc mắc nhỏ mong bạn giải đáp

Câu hỏi của bạn rất hay. Thực ra khi xác định giá đã phá qua thì cũng như lý thuyết bình thường thôi, xu hướng giảm chuyển thành tăng thì mình xác lại OB tăng ở đâu. Mình cũng đã có trả lời 1 bạn là mình lên 15M để check vùng OB. Thân!

2 Lượt thích

OB m15 trùng với KLQT để vào lệnh, nhưng lsao để tránh stophunt khi để sl sát như thế bác. M backtest thì thấy khá chuẩn mà vẫn cứ ghê ghê vì nhiều khi nó vẫn xuống dưới cái nến OB 1 chút mới lên.

1 Lượt thích

Cái này thì bạn cứ backtest kiểm chứng thôi :sweat_smile: còn canh snipe thì SL ngắn là bt mà. Bạn đánh limit khung lớn thì đánh 1/2 OB và SL sau KLV QT xem. VD SL mà vẫn dúng nhận định thì vào lại lệnh nữa :laughing:

lệnh cuối này mình cũng enter nhưng thấy nó hoàn toàn là medio thuần chủng chứ ko thấy gì khác

2 Lượt thích

Sau 3 hôm tìm hiểu thì mình thấy đợi giá quay lại KlV khung lớn, chờ đợi hình thành cấu trúc mới hay phá vỡ cấu trúc cũ là vào lệnh được. Tuy nhiên cái phần xác định đâu mới là OB tiềm năng khá là xoắn nào.
Đây là lệnh của mình chiều nay, bác @ain cho em hỏi em nhìn như vậy đã đúng Bos chưa ạ ? Cảm ơn bác nhìu

3 Lượt thích

Chuẩn bạn à. Thế mới cần backtest nhiều mới tăng nhận định chính xác được.

2 Lượt thích