Thông báo khu vực mới thảo luận nâng cao về SMC - Smart Money Concept

có kênh của người việt về SMC,OB nè mọi người
https://www.youtube.com/watch?v=5eMdPmcw5Uk&list=PLSUei2XBUV4HuGkAAZUu3PhlJBJ4MlOav

4 Lượt thích

tuyệt vời luôn , lại có thứ mới để học rồi!

Mình thấy PP này giống Supply - demand hay sao ấy.
Mình thấy nó chính xác ở khung lớn, mà khung lớn chờ giá về vùng (vẩn gọi là KL QT) thì chờ lâu lắm.
Với khung nhỏ thì nó có tác dụng để đặt limit Entry (xuất hiện OB thì entry đặt ở đỉnh/ đáy cây nến tăng/ giảm cuối cùng).

hình như có liên quan cả wyckoff
mong sếp trung sớm tổng hợp
xem tùm lum loạn lắm

3 Lượt thích

Kiến thức mới thì cứ từ từ thẩm thấu dần thôi, thị trường vẫn còn đó.

2 Lượt thích

Định hướng của mình là bổ sung hoàn thiện thêm phương pháp và vẫn trade theo cấu trúc thị trường nên sẽ chỉ lấy những kiến thức dễ áp dụng và mang lại hiệu quả cao thôi. Mọi người có thể đọc thêm bài của bạn ain đã post nhé: Bạn là trader full time – Medio’s PA – Make your own PA - #40

3 Lượt thích

Chờ 1 bài tổng hợp hoàn chỉnh a ơi :))

3 Lượt thích

Mọi người cứ yên tâm. Sẽ sớm có mọi người nhé!

18 Lượt thích

đánh kiểu này như kiểu đánh khung nhỏ tại KLQT của khung lớn ấy, bản chất vẫn là cấu trúc tt như ad đã chia sẽ

4 Lượt thích

Thì nó giống sniper của CTTT ấy bác, mà đánh ntn hại não lắm tại sl để có mấy pip.
GU tuần này sw xấu thật, đánh m15 đầu tuần đến giờ chưa có lệnh nào đẹp để vào

2 Lượt thích

m15 chờ lâu, gây fomo, xấu cũng vào. Còn m1 ko phải chờ mấy, thấy cấu trúc thật đẹp ntn thì quất 0.5R thôi. kkk

1 Lượt thích

mình cũng thế 2222222

1 Lượt thích

Giờ tĩnh hơn nhiều r, tuần này xấu chưa vào lệnh nào thấy vẫn bt b ạ :))

Nó đi kiểu táo bón :))

m cũng m5 vs m15 mà ko thấy lệnh nào đẹp cả. đánh kiểu smc có người xuống cả tf 5s để tìm điểm vào, sợ thật

1 Lượt thích

chuẩn luôn a. dùng pp này giải thích được nhiều thứ tại sao lại bị stop hunt, giá chưa đến tp lại quay đầu… mà lại nhìn ra được nhiều kèo trong khi nhiều lúc chờ mãi mới tìm được kèo đẹp thì giá về KLV sl xong mới chạy đúng hướng

2 Lượt thích

hay quá anh ơi, học thêm được kiến thức mới, cám ơn a Trung :heart_eyes:

1 Lượt thích

Mình cũng chưa ngắm được lệnh nào, chắc tuần này móm lệnh rồi :grinning_face_with_smiling_eyes:

Em thấy cái OB này giống y trang cái cấu trúc của anh khác cái nó thế hiện ở khung to vào khung nhỏ thì nó lại trở lại cấu trúc thôi

1 Lượt thích

Thực ra nhìn h1 h4 tuần trc m có đặt limit 1 lệnh mà nó sw lâu quá, nên quyết định tắt lệnh chờ xác nhận cttt cho chắc. Giờ nó vẫn đi theo kế hoạch mà lâu hơn. :))

1 Lượt thích