Thông báo khu vực mới thảo luận nâng cao về SMC - Smart Money Concept

Chào mọi người!
Smart Money Concept là một phương pháp mình tìm hiểu thêm trong thời gian gần đây, có một số anh em trên Hội Quán đã tìm hiểu trước và có một bài chia sẻ gần đây. Rất cảm ơn mọi người đã không giữ lại cho mình mà đóng góp cùng với Hội Quán. Cá nhân mình nghĩ đây là một phương pháp hay khi ứng dụng kết hợp cùng với cấu trúc thị trường theo những gì đã có trong Khóa học.
Đây là thư mục SMC: https://hoiquan.medio.finance/c/price-action-tinh-hoa/smc-smart-money-concept/17
Điều này sẽ bổ sung, giải thích thêm một số điều mà trước đây ở góc nhìn cũ của mình chưa giải thích được. Vì vậy, mình mở thêm khu vực thảo luận về SMC tách riêng để bản thân mình và những anh em đang nghiên cứu về SMC có thể thảo luận mà không làm các bạn mới tham gia bị rối.
Mong muốn của mình là tối giản lại SMC để chọn những dạng entry vào lệnh mang lại tỉ lệ win cao, đồng thời đồng bộ với những kiến thức trong khóa học như một yếu tố bổ sung để tránh bị stophunt, tăng tỉ lệ RR hơn và có thể giải thích những lệnh mà những góc nhìn cũ của mình chưa giải thích được.
Với những bạn mới thì đây là Topic nâng cao nên để tránh mọi người bị loạn thì cần phải áp dụng thành thạo những kiến thức cũ từ khóa học và đặc biệt là cấu trúc thị trường, xu hướng ở các khung thời gian rồi hãy nghĩ đến việc tham gia Topic này. Mọi người yên tâm rằng khi mọi thứ ổn mình sẽ hệ thống lại thành các kiến thức bài bản để dễ dàng tiếp cận hơn.
Tuy đã cảnh báo rồi nhưng mình vẫn sẽ cài đặt khu vực này chỉ dành cho những thành viên từ level 1 trở lên. Những bạn mới tham gia Hội Quán sẽ chưa tham gia được ngay cho đến khi đọc đủ thời gian các kiến thức cơ bản trước từ Hội Quán.
Trading là một hành trình và một nghề lâu dài nên mình mong rằng chúng ta sẽ cùng nhau học hỏi để cùng bước lâu dài trên hành trình này.
Smart Money Concept có lẽ vẫn đang còn là một phương pháp mới tại VN và tương đối khó. Nhưng mình tin rằng với rất nhiều cái đầu tài năng trên Hội Quán cùng nhau đóng góp sẽ khiến mọi thứ trở lên dễ dàng hơn. Rất mong nhận được thêm sự chia sẻ từ mọi người!
P/s: Anh em nào vẫn đang tàu ngầm học về SMC hãy nổi lên để thảo luận cùng mình và mọi người nhé :grinning_face_with_smiling_eyes: :grinning_face_with_smiling_eyes:

73 Lượt thích

Hú hú, anh Trung ơi :joy::joy::joy:. Em vẫn ngồi ngay sau anh ở quán cà phê anh nhé :v

4 Lượt thích

Mình đang ngồi quán Trà Đá mà =))

3 Lượt thích

hóng những bài chia sẻ vào thảo luận của các bác đi trước quá. Khu vực này như mật thất trên Quang Minh đỉnh của Minh Giáo vậy, Khu vực của các cao thủ, em vào ké thôi thấy cũng tê tê rồi :laughing: :laughing:

3 Lượt thích

hay quá Admin, Hi vọng sẽ sớm có update đầu tiên

em chưa biết phương pháp này là như thế nào luôn. hiu hiu

1 Lượt thích

Tuyệt vời Anh ơi. Rất mong chờ anh em chia sẻ

Của em là con lai smc với medio chứ ko phải smc thôi :joy: :joy: :joy:

Lót dép hóng mấy anh chị tàu ngầm ngoi lên lấy oxi, sẵn share thôi hehe

Ace có biết kênh youtube nào dạy về pp smc này hay không

Cũng mong topic này cho ae hội quán hiểu , cái này mình cũng mới nghe lần đầu.

Mình cũng biết về SMC nhưng chưa dám nghiên cứu vì sợ tẩu hỏa nhập ma :))

Cần lắm những chia sẻ :smiley:

1 Lượt thích

mong chờ , mong chờ …

Mình cũng mong chờ các a chị chỉ bảo…

cảm ơn AD nhiều vì tạo điều kiện để anh em trong hội quan có nơi được chia sẻ(với ae đã có kinh nghiệm) , và học hỏi(với ae mới tiếp cận thêm pp này). Rất mong các anh chị em chia sẻ những “kinh nghiệm” của người đi trước . Cảm ơn aec nhiều ạ

1 Lượt thích

mục này để theo luận smc nhưng thảo luận như nào a nhỉ. đưa lệnh lên hay sao a. có 1 mục như này thì e sợ trôi nhiều tin nhắn mọi người.

Anh tạo hẳn một diễn đàn nằm trong ở Price Action Tinh Hoa luôn đấy em. Mọi người cứ post bài riêng lên như Review lệnh hay Chia sẻ kinh nghiệm trước đây thôi. Topic này anh chỉ để mang tình chất thông báo thôi nhé. Để a sửa lại tiêu đều cho đỡ nhầm lẫn.

2 Lượt thích

à ok anh! cái này mình có up video từ máy tính lên trực tiếp đây đc k anh hay vẫn qua youtube a nhỉ

2 Lượt thích