Xin trợ giúp e không hiểu giá chạy kiểu gì

Xin chào mọi người e không hiểu vì sao giá lại chạy như thế này giá chưa chạm klv khung lớn, nơi bắt đầu phá klv quan trọng phải về nơi bắt đầu xu hướng tăng mới có thể tăng trở lại để chạm nơi bắt đầu chưa chạm ( theo Cấu trúc thị trường ) nhưng giá lại không về nó lại phá klv mới lại có ob chưa được sử dụng về lại nơi bắt đầu e không hiểu giá chạy kiểu gì luôn mong anh @Medio và mọi người giúp đỡ e cảm ơn.

4 Lượt thích

Bạn đọc lại bài [Sổ Tay Trader] Cấu Trúc Thị Trường - Phần 4 Lý thuyết DOW nhé. Mình nghĩ bạn sẽ hiểu thêm.

3 Lượt thích

Mình đã kiểm tra tất cả các tf ob đó chưa sử dụng mà bạn

1 Lượt thích

3 Lượt thích

giá chạm OB csd ở klqt H4 nên vào lệnh mua lên hơi liều ạ ( ý kiến cá nhân )

4 Lượt thích

gia chỗ đó đã về klv qt cảu khung h1 rồi mà b

3 Lượt thích

Mình xác định đỉnh bên kia mới là nơi bắt đầu của xu hướng giảm nên mình không kẻ qua đỉnh phía bên như bạn

1 Lượt thích

Bây giờ vẫn còn sớm để trả lời thắc mắc của bạn.

2 Lượt thích

bài này b hỏi sớm quá

Mình nghĩ chắc là mình xác định sai ob rồi như bạn trên giải thích là mình xác định sai ob thấy hợp lý

1 Lượt thích

Nhìn ngay ở tf đấy đã thấy OB đó sử dụng rồi mà bạn và mình giải thích cùng ý với bạn vinhdao. Chỗ đó không có cơ sở để vào lệnh luôn vì không có 1 chút lợi thế nào. Nếu bạn vẫn nghĩ chỗ đó sẽ đảo chiều với không lợi thế thì nên đợi xác nhận.

Còn trả lời câu hỏi bây giờ thì hơi sớm. Hãy luôn nhớ lý thuyết Dow nhé

2 Lượt thích

theo mình bạn xác định sai 2 vấn đề:

1. Giá đã về KLV khung lớn( bạn nên vẽ rộng ra vùng đó là cái râu nến ở TF lớn H4 D1 ấy)
  2. OB mà bạn vào lệnh đã sử dụng rồi( cái nến xanh ở M5 quay lại sử dụng rồi)
    lần sau muốn bán nên đợi xác nhận và xem sét kỹ lưỡng hơn bạn nhé !
1 Lượt thích